• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Meo-Bông Xù nhà mình

jAsMIne

Member
Mình tham gia Vpet 1 thời gian rồi,hôm nay đưa 2 em nhà mình giới thiệu với các thành viên
Đầu tiên là chị Mèo Meo.Được hơn 2 tuổi tí tẹo,em ý có kiểu nhìn lườm lườm rất ghê.Nhưng thực ra ngoan cực kì nhé.Từ bé có thói quen không bao giờ giơ vuốt cào người.Còn với chó mèo thì ngược lai :worried:

Pic này Mèo Meo đang ngủ thì cô chủ hứng lên dựng dậy chụp ảnh,thành ra em ý thái độ

pic này Mèo Meo đang say sưa ngắm...ruồi,sở thích của em nó là ngắm bóng đèn nữa :confused:
Bây giờ đến công công Bông Xù,được khoảng 9 tháng.Tuy là em nhưng to gấp đôi chị mèo meo.Ngày mới tìm lại được Mèo Meo đưa về,em nó cậy ma cũ bắt nạt.Được mấy hôm (đến bây giờ luôn) toàn bị chị Mèo Meo đánh,sợ nhưng cứ lúc chị ngủ lại ra liếm lông với nằm ngủ bên cạnh.Khổ thế

Ảnh đầu tiên cho em Bông lừa tình 1 tí

Ảnh này là vừa bị chị nó dánh cho lông lá bay khắp nhà,ra nằm 1 chỗ nhìn chị Mèo Meo từ xa...

Em Bông to xac nhưng trẻ con hồn nhiên lắm.
Mời cả nhà vào xem 2 em nhà mình.Được cái 2 đứa này tình cảm lắm.Lắm khi đi cả ngay về bế tụi nó nũng nịu gây sự chú ý đáng yêu cực.Mèo cũng mồi con 1 tính,nuôi rồi mới biết,đáng yêu mà lắm lúc đáng ghét lắm :love struck:

teddy278

Member
Chị cho em hỏi 1 tí với là 2 bé nhà chị là giống mèo gì mà có cái bờm ở cổ to đẹp thế ạ :D ( e cũng thích nuôi mèo nhưng mà chưa biết nhiều loại nên hỏi ngớ ngẩn, mọi người thông cảm :( )

jAsMIne

Member
Chị cho em hỏi 1 tí với là 2 bé nhà chị là giống mèo gì mà có cái bờm ở cổ to đẹp thế ạ :D ( e cũng thích nuôi mèo nhưng mà chưa biết nhiều loại nên hỏi ngớ ngẩn, mọi người thông cảm :( )
Mình nghĩ bọn nó là mèo lai.Mình chưa bỏ nhiều tiền mua mèo gốc gác thuần chủng bao giờ ^^ vì nhiều em mèo bt mà xinh qua,mỗi em 1 kiểu,nuôi mãi chưa hết :worried:
Có thể sắp tới mình đi làm sẽ để dành tiền mua 1 em thuần chủng cho thoả (nhưng nhiều giống mèo qua,loại nào cũng muốn mua $-)).Mình chờ duyên số thôi.

BeMiu

Member
Bông xù được bao nhiêu kg vậy bạn,
Trông mập ú à, dễ thương quá, ôm thích :D

jAsMIne

Member
meo` meo nhà bạn giông' KUKU nhà mình quá
Bạn post ảnh em KuKu lên đây luôn đi cho vui.
@ BeMiu :Bông Xù nhà mình tầm 5kg rồi ^^.Nó con tự biết tên nó là béo luôn đấy :D.Bế nó thích lắm,béo ú mà!

haddymis

Member
Mèo Meo nhà bạn có cái nhìn giống Sim nhà mình ghê, mà bạn bình loạn cũng ngộ hén, .^^. Bao giờ off dẫn mấy em í theo mình sờ chút nhé.

hahaho

Member
nhìn cái ảnh đầu trông ghét ghê:)):)),mèo nhà tớ nó không thái độ thế này đâu,đang ngủ mà dựng nó dậy là nó cắn luôn,2 chân trước ôm tay,2 chân sau đạp đạp đau dã man:worried::worried:

jAsMIne

Member
@haddymis : meo` meo nhà mình hồi mới về cũng bé xíu,để vừa lòng bàn tay như simba nhà bạn đấy.Thang 7,8 co off thì khi đó mình mới đi được.Mà không chắc bế được 2 đứa đi.Chắc chắn thu xếp đưa bọn nó về sẽ đem đi giao lưu ^^ bạn và Simba không phải xa nhau nữa ah?Mình thấy trước bạn có topic phải tìm người gửi em nó mà....nhìn bọn này ghết nhờ,mà khôn lắm ý!
@hahaho:bọn nhà mình thi thoảng cũng hư 1 tí,nhưng mình dạy từ bé nên ngoan lắm.Chỉ có Bông béo thi thoảng sướng quá nó xoè vuốt ra xước hết chân mình.Còn riêng Mèo Meo bất cứ trường hợp nào cũng không bao giờ giơ vuốt với chủ (còn với Bông Xù thì.....khác nhé)

BeMiu

Member
Trời! Bạn cho bé bông ăn gì mà mập ú vậy, bé có hay chạy nhảy không?
Mới 9 tháng mà 5kg rồi, vậy bế nặng tay lắm nhỉ, chắc thích lắm >"<
Không biết khi nào mấy bé nhà mình mới lên 5kg

zaimz

Member
Bông Xù là mèo Nga, em Mèo Meo giống với em Phương Thanh nhà mình ở cái mồm, giống Gái với Zai nhà mình ở cái bờm nhưng cái nét mặt tổng thể, cái tai và màu lông lại giống Chép.
Chat wa chat lại hoài rồi vẫn ko biết Jasmine hiện đang ở đâu? Hình như là người HN nhưng đang xa quê?

jAsMIne

Member
@ BeMiu : mình cho tụi nó ăn thức ăn khô thôi.Cứ đổ đầy 2 khay,khii nào hết bọn nó lại kêu ăn thì cho tiếp.Thi thoảng cho ăn thêm thức ăn ướt và gà nhỏ làm kiểu BBQ (mình và bạn bè đi ăn đem xương và phần nạc trắng không ai ăn về cho 2 đứa).2 đứa nó cả ngày chỉ lẩn quẩn ở nhà,vận động chủ yếu là đánh nhau ^^
@ maymaylove : chia buồn với bạn!lần sau nuôi em nào nhớ để ý cẩn thận.Thời buổi này cái gì cũng mất được.Sợ thật!

Bông Xù nhà mình tầm 5kg rồi ^^.Nó con tự biết tên nó là béo luôn đấy :D.Bế nó thích lắm,béo ú mà!

Ui thích thế, bao giờ Chít nhà mình mới béo được như thế nhỉ, suốt ngày chạy nhảy, nghịch ngợm, nhìn mèo béo yêu thế:love struck:

jAsMIne

Member
@Zaimz :há há anh ơi con Bông béo si đần nhà em mà Nga gì,có mà Nga ngố.Lông nó xù nhưng ngắn lắm anh a,được cái lông mềm mại.Con Mèo Meo còn có cốt cách 1 tí nên có khi vọng nó có tí ti liên quan dòng giống nào đó ;)).Hồi xem lũ mèo nhà anh chị em kết kinh,3 con nhà anh chị với mèo meo nhà em giông giống nhau.Em ở HN nhưng đang tìm đường cứu tương lai ^^
@HaTrang : Bông béo cũng bình thường thôi,mình đem về hồi tháng 10,tết nó và 1 em nữa làm vua với 1 đống thức ăn,sau tháng tết thì phất tướng,sau khi thiến thì tăng cân đều :D