• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo mới nhặt được .mọi người xem hộ

Đây là hình của em nó

Đây là đôi tai vàng

Tiếp theo là cái đuôi cũng màu vàng

Haminhon

oa, xinh thế. bạn sưóng thật. chờ cháu nó lớn tí nữa tắm là lại đẹp ngay mà. sao mình chả nhặt dc con mèo nào thế nhỉ????????????????

ashita

Dịch giả Vietpet
tai và đuôi có màu,. thân trắng là đặc trưng của mèo Van, loài tổ của mèo khoang và hình như ko có ở việt nam. cái con này giống lai xiêm ^^ mà em ít khi thấy mèo xiêm vàng

cảm ơn mọi người đã có ý kiến
ko biết vì sao mà hai con mèo đen của mình từ lúc nhặt được con mèo con đến bây giờ rất ít chạy nhảy lại còn ăn ít hơn nữa chứ . Mọi hôm mình đi học về là chúng chạy theo lên phòng ngay còn hôm nay thì ko?

Mèo12345

cảm ơn mọi người đã có ý kiến
ko biết vì sao mà hai con mèo đen của mình từ lúc nhặt được con mèo con đến bây giờ rất ít chạy nhảy lại còn ăn ít hơn nữa chứ . Mọi hôm mình đi học về là chúng chạy theo lên phòng ngay còn hôm nay thì ko?
Chắc là 2 em đấy ghen tị với em kia vì được chủ chăm sóc đấy mà :smug:

ashita

Dịch giả Vietpet
mèo có tính ghen tỵ rất cao nhé. có con có thể bỏ đi đấy, và dấu hiệu của nó là bơ mình đi, ko vui đùa nữa. thanh hoá có lạnh ko bạn? ăn ít, thời tiết cũng là nguyên nhân mèo ko (đủ sức) chơi đùa

ở đây rất lạnh khoảng mười mấy độ thôi run cầm cập thank bạn nhé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ashita

Dịch giả Vietpet
lên google search hình ảnh của siamese. siamese được đánh giá là kiệt tác của tạo hoá.
nói mới nhớ thông tin của siamese mình còn bỏ ngỏ từ lâu chưa dịch xong. xí hổ quá ^^

tối hôm qua ko cẩn thận để con chó ở nhà cắn em nó hôm nay em nó đau quá ko ăn cơm phai cho uống sữa khổ thân

blosunrang

khổ thân! bạn làm thế nào mà em ý bị cắn đấy! em nhà tớ mà thấy chó là trèo lên ngọn cây luôn! nhiều lúc điên điên thì tớ phải bế về đấy :D

à méo

Member
TRỜI ƠI TRÔNG NÓ GIỐNG MÈO NHÀ MÌNH QUÁ VẬY?!!!! O_O
Tiếc là nhà bạn ở Thanh Hóa, ko có lẽ gì em ý lại phi lên tận đấy được! Hơn nữa em ý mình vừa cho đi cách đây 3,4 hôm^^ Nhưng phải nói là nó giống như hệt! Cũng cái mặt đấy, mắt đấy, mũi bẩn, 2 tai màu vàng (vì mẹ nó trắng bố nó vàng) :D
Hehe! Rất thú vị! Cảm ơn bạn nhiều nha! Làm tớ giật hết cả nảy! :D

chắc ko trùng hợp như vậy chứ .hôm nay em nó đỡ rồi ăn uống bình thương rồi........

sau mấy ngày ở nhà mình em nó đã chơi đùa với 2em mèo đen rồi ,đòi ăn suốt ngày

hình của em nó đây