• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo mới đem về quậy phá quá, làm sao để em ngoan?

yoh0909

Mình mới đem về em mèo đực, ba tư lai anh lông dài, 3 tháng tuổi. Em về nhà mới trong buổi tối là nguyên tối mình ko thể nào ngủ đc. Em đi khắp phòng tìm đồ đạc phá giống như thám hiểm vậy. Rồi lúc nào e cũng cong người lên, có tiếng gừ nhỏ (tiếng gừ này không hề ngưng một lúc nào, ngay cả lúc em ăn, nhưng ko giống gừ lúc nó hung dữ, chỉ là âm thanh gừ đều đều). Nguyên một đêm em ko chịu nằm dù đã lót ổ, chỉ quậy và ăn thôi. Cứ lâu lâu mình giật mình vì em quậy làm rơi đồ đạc. Nhốt em một mình thì kêu, còn thả ra em lại leo lên mặt, ko thể nào ngủ đc. Đánh em thì ngoan ngồi 1 chỗ đc chừng 2p rồi đâu lại vào đó.

Những con mèo trước giờ nhà mình nuôi khi vuốt ve là nó khoái, nằm ngoan ngoãn cho mình vuốt nhắm mắt ngủ. Còn em này ko chịu ngủ, vuốt thì nó tưởng giỡn với nó, nó cứ quay đầu lại cào cắn. Nói chung là như tăng động vậy đó. Nếu ngày nào cũng vậy chắc mình ko đi làm nổi rồi phải bán em quá. Giúp mình với.

leloc

Member
Chịu khó nhốt mặc dù nó kêu gào, mèo về nhà mới là sao mà im lặng đựơc