• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo mặt khỉ Kenzo^^

meomum

Member
Thành viên mới nhà meomum, Kenzo mặt khỉ chào các cô bác, anh chị hội mèo:love struck:

Cháu bé tí,còi dí chỉ bằng chai Listerrine của bố

Nhưng cháu có năng khiếu show hàng và mặt ngu si vô tội:

Tương lai cháu nhớn lên mẹ cháu sẽ khuyến khích cháu vào con đường callcat(có điều độ-không thì chết:love struck::love struck:). Tiện đây có em nào trạc tuổi cháu hoặc bé hơn cho cháu đăng kí, máy bay bà già cháu cũng thích ạ.:love struck::love struck::love struck::love struck:

meomum

Member

Mẹ cháu bonus thêm cái ảnh này nữa, mẹ cháu chộp được hôm đi mua đồ ăn cho cháu, con cái nhà anh chị nào ấy nhở, không thể nhầm được-béo quay vô đối. :)) :D

GAFIEL

Member
Hi ! Bé mèo màu Kem xinh quá. Màu Kem này hiếm. Em mà béo lên một tý nữa thì rất là xinh !!!

meomum

Member
Mẹ đẻ nó cũng còi cọc lắm chị ạ, em đang tích cực đẩy mạnh dinh dưỡng...nhưng em vẫn hi vọng vì bố nó rất to béo...:D

Kún¥êu

Member
Muốn vỗ béo nhanh cứ đem sang bên nhà chị tầm hơn 1 tháng là béo quay béo cút như Xám ú với Chi tồ nhà chị thôi. He he. Em Kenzo này có cái mắt to long lanh nhìn thích ghê.

meomum

Member
èo, bà chị tham, có cả lũ rồi...xời em gửi nhà chị đỡ tốn xiền, lại được ăn ngon...
Mà em chưa biết nó mầu kem hay hồng phớt, mắt cứ chảy nước suốt thôi, trông như con khỉ ấy...lần đầu nhìn thấy nó em tưởng con vọc...

[alex]

Member
Ôi, con rể tương lai nhà tôi đây rồi, trông cái mặt kìa, mắt trố nhá, đẹp trai thế cơ mà. Xù thì chưa biết ý kiến thế nào, chứ mẹ cháu là ưng chàng rể mắt trố này rồi đấy :)) Hôm nào off chúng ta cho 2 cháu nó giao lưu chứ nhỉ ;))
P/s: meomum mua lọ nước muối sinh lý ngoài hiệu thuốc ( dành nho mắt cho trẻ sơ sinh ấy ) mag về nhỏ cho Kenzo, thường xuyên có 1 cái khăn xô lau mặt cho cháu nó, rồi nhỏ vào mắt. Làm vài lần là đỡ chảy nước mắt đấy. Cháu Xù mắt cũng bị vậy á, chưa hết hẳn nhưng cũng đỡ nhiều rồi. Mẹ Kenzo thử xem sao :)

meomum

Member
Việc đầu tiên đón thèng bé về là em làm thế mà, xác định nuôi 34 với 43 là trung thành với muối sinh lý rồi....èo, 2 đứa lai nhau cháu nội em và cháu ngoại chị ngộ phải biết...mặt sẽ bớt ngu hơn Kenzo và có giáo dục như Xù....

Mẹ cháu bonus thêm cái ảnh này nữa, mẹ cháu chộp được hôm đi mua đồ ăn cho cháu, con cái nhà anh chị nào ấy nhở, không thể nhầm được-béo quay vô đối. :)) :D
Các cháu trông thích ghê. mèo anh lông ngắn nhà bạn là đực hay cái thế bạn

knoor

Member
:O nhà mèomum đông vui ghê. Nhìn mặt Kenzo ngố tàu quá, iu không chịu được, béo lên tí nữa thì không hoa hậu thì cũng là á hậu :*

meomum

Member
@Vhcuongkta: 5 con mèo ú đấy hông phải nhà em đâu, anh cứ đến nhà 2 ông bà già Kunyeu chuyên cung cấp đồ ăn và cát vệ sinh cho miu ý, ở gần chợ xanh CT19 Định công.
Nhà em hiếm hoi có 4 đứa thôi