• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo mướp 2,5 tháng tuổi - Đã chuyển giao thành công

(con mèo của mình giống 98% con mèo này nè)

Tự nhiên có con mèo mướp to bằng 2/3 trái bắp nhoi vô nhà mình chơi. Nó tự nhiên như ruồi, lại còn tự nhiên chạy đến chùi chùi quấn quấn vô chân mình nữa. Mình tưởng nó là mèo hàng xóm nuôi nên cứ kệ để cho nó chơi xong chắc nó về. Sáng mình ngủ dậy thì thấy nó nằm ở trên đầu mình luôn @@. Mới có 1 buổi từ hôm qua đến giờ, mà bây giờ mình đang ngồi gõ máy thì nó nhảy lên giữa 2 đùi mình nó nằm luôn.

Mình nghĩ nó là mèo hoang nhưng con mèo này đặc biệt lắm. Mèo hoang gì mà trông nó sạch sẽ với khá là bụ bẫm, thậm chí bụ bẫm hơn so với một số con mèo được nuôi mà lười ăn khác. Nó cũng thông minh lắm, nhanh hiểu ý người. Thí dụ như nó nhảy lên màn hình máy tính của mình mình chỉ cần đánh nhẹ vào mông nó là nó nhảy đi chỗ khác. Lúc đầu nó nhoi vô nhà, lấy tay đuổi nó đi nó cũng chịu đi (mặc dù đến đêm nó lại mò vào lại, chắc nó muốn được ở trong nhà ấm hơn là ở ngoài trời). Mình nuôi mèo cũng được 17 năm kinh nghiệm rồi cho nên mình đánh giá con mèo này rất thông minh, lanh lợi, khỏe mạnh và dễ thương.

+ thông minh: nhanh hiểu ý người
+ lanh lợi: nó chạy rất nhanh, bước nhảy khỏe khoắn, chắc nịch, hay rình chuột
+ khỏe mạnh: sạch sẽ, không có rận, mèo hoang mà sạch sẽ trông chẳng khác gì con mèo nuôi
+ dễ thương: mới gặp mà đã quấn người, tiếng kêu "e e" nhỏ xíu kute, nó toàn mon men lại gần mình chơi suốt, nó còn cắn vào người chọc mình nữa, sáng mình đang ngủ, nó thức dậy trước thì nó cào vô đầu mình làm mình tỉnh ngủ luôn

Nhà mình có nuôi sẵn một con mèo 2,5 tuổi rồi, bố mẹ mình cũng chẳng có quý mến động vật nên mình không có nuôi thêm được nữa, vậy nên nhờ bạn nào có điều kiện thì nuôi hộ mình con mèo mướp con này. Mèo cái nên nó ngoan lắm, và nuôi nó thì nó ít bỏ đi lắm

THÔNG TIN TÓM TẮT VỀ CON MÈO NÈ:

+ Loại: mướp
+ Tuổi: khoảng 2,5 tháng
+ Đuôi: ngắn, hình dấu hỏi
+ Giới tính: cái (bạn nào nhận nuôi thì lúc nào nó lớn lớn cho nó đi triệt sản để cho nó không có đẻ ra nhiều mèo con nữa, đẻ nhiều quá không có người nuôi tội lắm. Triệt sản thì dùng phương pháp mổ chứ đừng cho nó uống thuốc triệt sản độc hại phá hoại nội tạng nhé, ra thú y người ta làm cho rẻ thôi chắc 100k,200k thôi)
+ Điện thoại: 0164 729 5857
+ Khu vực: Quận 9, Thủ Đức, Quận 1, Quận 2, Bình Thạnh, Dĩ An
+ Vận chuyển: nếu ở gần mình thì bạn chạy qua hộ mình, nếu không mình sẽ mang qua giúp bạn
+ CHÚ Ý: bạn nào có ý muốn nhận mèo để bán thì cũng được nhưng phải là người bán thú cưng để cho người quý mến động vật mua, biết chăm sóc con mèo trước khi giao bán, vv... chứ còn cái loại buôn mèo bán cho bọn ăn nhậu thì đừng có alo gặp tao, kinh nghiệm sống tao quá nhiều rồi nên chỉ cần nhìn nhân tướng bọn mày là tao biết, lừa tao tao cọc lên tao đập cho chết mẹ thì đừng trách!

Cảm ơn mọi người đã ghé đọc!

Bạn nào hốt dùm với không ông già ổng canh minhg không có nhà, ổng mang đi luộc rồi ổng cho bạn ổng chấm muối tiêu mất @@

ặc, hôm qua có 1 thằng gọi điện qua alo xin con mèo về nuôi, mình nhắn tin cảnh báo không cho người xin về nuôi làm thịt, cái nó im tới giờ luôn, chỉ cần nghe cái giọng nói của nó thôi là biết thuộc loại người nào rồi, bọn này nhiều gớm, chuyên đi xin mèo giết lấy thịt