• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo lai cần tìm chủ tốt

ki ki

Member
Nhà tớ ở chung, không gian chật hẹp nên không đủ sức để nuôi hết cả 5 mẹ con mèo, mặc dù đã rất cố gắng suốt 7 tháng qua. Vì an toàn cho mèo và cho cả người (tránh va chạm không đáng có do lũ mèo gây ra) tớ buộc lòng phải cho bớt 2 đứa đi. Việc cho đi này là vạn bất đắc dĩ, tớ không hề muốn nên việc cho ai và cho đứa nào đi làm tớ suy nghĩ nhiều lắm. Mèo nhà tớ lai mèo Nga và mèo ta, là mèo đã trưởng thành rồi nên rất khó để các bạn nhận nuôi. Vì vậy tớ mong chủ mới sẽ là người thật sự yêu quý mèo và có khả năng nuôi chúng nó (nhà ở riêng, có thể mua Whiskas và cá biển cho nó ăn). Bọn này rất ngoan và dễ tính, ít khi kêu ca. Chỉ cần cho nó ăn no là được.

Ai có thể nhận nuôi cả 2 con thì tớ cảm kích lắm lắm. Nuôi cho có chị có em mà. Thậm chí tớ sẽ góp tiền cùng để mua thức ăn cũng được

Em Bí, mèo đực, hiếu động, thân thiện, vẫn chưa tịnh thân

Em Bi, mèo cái, nhút nhát nhưng đã quen thì rất quấn chủ

Cần trao đổi gì thêm thì contact tớ, Thuý (27 tuổi rồi), đt 0906266348. Nhà tớ ở Nguyễn Hữu Huân.

btlove.mu

Nhà em cũng đang nuôi 1 em, muốn nuôi 2 em này lắm nhưng về sợ mấy đứa lại gầm gừ nhau + chăm sóc ko tốt thì áy áy với chị lắm :(

ruồi bẹp

Active Member
Bi lớn lên nhìn yêu quá, ra dáng con gái rồi đấy
còn Bí thì hồi nhỉ nhìn lũ cũn, non nớt mà giờ sao cái mặt giống Zin thế :))

Chúc 2 cháu về nhà mới được chăm sóc tốt nhé :D
Con của mẹ Mun thì đứa nào cũng được chăm kĩ và khỏe mạnh lắm

Mình xin chia xẻ tình thương yêu của bạn dành cho 2 em no, 2 em xinh quá, tiếc là mình ở Sài gòn nên đành chịu!

moimm

Member
Ôi 4 cái má xinh, nhìn muốn cắn cho một phát. Họ hàng xa bắt đại bác không tới của Kenzo nhà ta đây ha ha ! Up cho 2 bé về nhà mới !!

ki ki

Member
Bi lớn lên nhìn yêu quá, ra dáng con gái rồi đấy
còn Bí thì hồi nhỉ nhìn lũ cũn, non nớt mà giờ sao cái mặt giống Zin thế :))

Chúc 2 cháu về nhà mới được chăm sóc tốt nhé :D
Con của mẹ Mun thì đứa nào cũng được chăm kĩ và khỏe mạnh lắm
Con bé Bi điệu đàng, nhẹ nhàng lắm em ạ. Thằng Bí thì hiếu động kinh dị. Cái cây xà cừ trước cửa nhà chị thẳng đứng mà nó leo thoăn thoắt 3m xong lại từ từ tụt xuống. Đểu thế!!!

bizonzon

Active Member
Chị ơi, nuôi được chúng nó đến thế này rồi mà đành phải cho đi, đúng là chẳng nỡ lòng nào. Con bé Nhẹo nhà em vừa đẻ xong, đã có người hỏi thế mấy con mèo con định như thế nào. Em chẳng biết nữa, em muốn nuôi tất cả lắm, chỉ sợ đến một ngày lại phải cho chúng nó đi như thế này...

ki ki

Member
Chị ơi, nuôi được chúng nó đến thế này rồi mà đành phải cho đi, đúng là chẳng nỡ lòng nào. Con bé Nhẹo nhà em vừa đẻ xong, đã có người hỏi thế mấy con mèo con định như thế nào. Em chẳng biết nữa, em muốn nuôi tất cả lắm, chỉ sợ đến một ngày lại phải cho chúng nó đi như thế này...
Uh, chị cũng thấy khổ tâm lắm. Ở lâu sinh tình cảm mà. Nếu có ý định cho mèo con thì nên cho khi chúng nó còn bé (2 tháng) thì cũng đỡ hơn là để lớn đùng như nhà chị.

tzenki

Member
nhà chị số mấy Nguyễn Hữu Huân vậy ?Nhà em cũng ở phố đấy ,đang nuôi 3 bé đây .

larom

Vietpet sponsor
Em vừa gọi điện cho chị xong, ảnh thằng Men nhà em đây này:

Chị ơi hay cho em này :D Mèo nhà em phải ở 1 mình chán lắm. Được ngày chủ nhật thì phải đưa nó qua nhà anh họ em chơi hoặc đưa mèo nhà anh í qua nhà em mệt kinh khủng. Nhà em có 1 mèo, nha anh em có 1 mèo, nếu chị đồng í cho mỗi bé 1 nơi thì cho em nha ^^! tại em cả anh họ em nuôi cũng đc 2 tháng rồi mà đã thấy không xa đc, nên nếu chị đồng í thì đành phải chia tách 2 mèo nhà chị thôi... Em xin lỗi trước vì hơi ích kỉ :(

ki ki

Member
Công nhận nhìn giống thật.Thằng Bí nhìn mặt ngầu ngầu nhưng lành lắm, chỉ có điều là tính tình có tí hiếu động thôi.

ha_day_ai_day

Chị ơi cho em hỏi bé Bí mấy tuổi rồi (em muốn hỏi chồng cho gái nhà em). Em chỉ nhận nuôi đc 1 em thôi.
Nhà em mèo ngày whiskas, tối cá hộp, nước tu cả ngày. Yên tâm là được đối xử tử tế. :D . Nếu chưa có ai rước Bí mai em đến luôn.

pinmoi

Member
mình nghĩ mèo lớn thì hơi kén chủ và cho cũng hơi nguy hiểm (có thể bị làm tiểu hổ) bạn cẩn trọng nha,chúc bé nhà bạn sớm tìm được chủ tốt.

các cháu thế nào rồi bác ơi! con bất hối nhà em đỡ rồi, mặt mũi nhem nhuốc như con điên, hôm nay lôi ra làm lông! vẫn bị khọt khẹt nhưng đỡ hơn!