• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo lạc mong tìm về với chủ cũ

meoluoi87

Mình xin phép được sửa lại topic. Thay vì tìm chủ cũ mình muốn tìm chủ mới cho bé này.
24/5: Chiều tối. Bé được tìm thấy ở công ty ô tô Nam Chung. Rất gầy nhưng vẫn khỏe. Cổ đeo dây xanh bị đứt. Theo mẹ mình bé đã đi lạc được vài ngày vì trong rất gầy và bẩn. Mình cho bé vào nhà tắm sơ và cho ăn. Bé ăn như chết đói.
25/5: mình đăng tin tìm chủ cũ của bé. chiều tối bà bán phở ở đầu đường vào nhà mình mua hàng và nhận ra bé nên xin về. Mình o muốn trả nhưng o thể từ chối.
26/5: sáng mình ra ăn phở. ( chẳng muốn ăn vì bếp bà này đặt cạnh nhà vs công cộng. bẩn bẩn. mình ra chủ yếu xem tình hình bé mèo). Bé bị trói chặt với 1 đoạt dây ngắn tí. đang cổ vươn mình ra chui đầu vào túi rác đựng xương với giấy rác của khách cố moi nhưng mẩu xương thừa ra vừa nhai vừa gầm gừ như sợ bị cướp. Mình xin chuộc bé với giá 100.
Giờ bé đang ở nhà mình. Mình đăng topic này hi vọng tìm được người chủ tốt thương yêu bé. Bé ăn khỏe. Tình cảm. Quấn chủ. Mình ngồi đâu bé cũng mon men ra ngồi cạnh. cọ và liếm tay mình như chó con. nhưng mình o thể giữ bé lâu. Nhà mình có 2 bé mèo to suốt ngày nhìn thấy bé là gầm rít, đánh đuổi. Thêm nữa bố mình là công an hay phải đi trực đêm. Tối hôm trước bố mình đi trực về o sao ngủ được vì bọn mèo gầm rít đánh nhau nên rất bực với mình và bắt phải mang đi ngay.
Mình nói rõ là tặng. mình lấy 1k tiền vía tượng trưng cho dễ nuôi. Mong bé sớm tìm được chủ tốt. Cho bé ăn nhiều vì bé tham lắm ah hihi. Liên lạc 0129.4515.233 ngay nếu bạn có nhu cầu nhận nuôi bé. Cảm ơn cả nhà

meoluoi87

Bé đã được nhận nuôi. Chúc bé khỏe và chóng lớn. Cảm ơn sự quan tâm của mọi người rất nhiều