• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo kêu không ra tiếng !

con mèo lúc nó kêu nó chỉ há mồm ra chứ không nghe thấy tiếng gì cả...
vậy là nó bị sao?
phải làm j để giúp nó?
cám ơn rất nhiều! :new:

snowy87

Member
lần gần đây nhất bạn có cho mèo ăn cá không??

mình nghĩ có thể nó bị hóc xương.

meo_3k

Member
1. Trước đây mèo nhà bạn có kêu không? Hay ngay từ đầu đã thế?
2. Mèo nhà bạn là giống gì? Nhiều mèo Tây không hay kêu, nhiều lúc chỉ há miệng ra rồi lại ngậm vào. Mèo nhà mình hồi xưa cũng thế. Nó há miệng ra thì mình giả vờ kêu hehehe.
3. Ngoài việc không kêu có kèm theo triệu chứng gì không? Khó thở? Nôn ọe?... Bạn cần theo dõi thêm các triệu chứng khác xem mèo có hoạt động bình thường không. Nếu không yên tâm có thể mang em đi khám. Mình không nghĩ mèo bị hóc xương, nếu nó hóc xương thì chắc chắn biểu hiện phải rất rõ, nôn ọe hoặc khó thở gì đó rồi, còn nếu nó vẫn bình thường thì cần phải theo dõi thêm

mèo này con em mình nuôi...nó bảo là lúc đòi ăn thì vẫn kêu nhưng bình thường không kêu...trước đây thì mẹ con mèo này cũng như vậy( died) con mèo này là mèo cái tam thể loại mèo bình thường thôi không phải giống tây hay
biểu hiện cụ thể thì cũng không có j quá lắm...bây giờ là mùa nóng nên nó nằm xuống sàn..lúc lại gần sờ sờ thì nghe tiếng ù ù của nó..bụng thì có vẻ thở nhiều hơn

snowy87

Member
tiếng ù ù có phải viêm phổi hông bạn nhỉ??

mình cũng chịu khoản này :((

mình không biết nhưng hà nội trời hè này rất chi là nóng nên nó toàn nằm dài ra thôi

meo_3k

Member
Nếu nó vẫn hoạt động bình thường thì mình nghĩ nó không bị sao cả đâu. Thời tiết này mèo cũng hay chạy nhảy xong thở hồng hộc, mèo nhà mình còn thè lưỡi xong nằm ưỡn ẹo dưới sàn nữa cơm mà. Bạn đừng lo lắng quá

meo_3k

Member
Hehe nó chỉ thè một chút đầu lưỡi thôi chứ ko thè dài cả lưỡi ra như cún đâu. Không thì chạy xong há miệng ra thở hổn hển, nhìn muốn oánh 1 cái lắm ý!!! Hôm nào tớ sẽ chụp hình cho mà coi hehehe.

con nhà tớ vẫn chuyện cũ...những lúc như đang nằm trên ti vi...thấy ai thì ngước đầu lên há mồm như thể đang kêu meo nhưng không phát ra tiếng