• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo dính dầu xe máy!!Help gấp

Các bác giúp cháu với ạ! Mèo nhà cháu giờ mới hơn 3 tháng, còn bé và nghịch lắm nên cháu vẫn hay xích nó vào. Hôm nay thả ra thì nó đi chơi đầu ngõ, thế là dây mắc vào cái chân chống xe máy. Trời hơi mưa thế là dầu chảy ra. Cháu vật lộn mãi mới tháo được dây về. Khi về thì thấy lông con miu nó dính dầu vào lông kinh lắm. Giờ cháu tính tắm cho nó nhưng nó còn bé quá, liệu có tắm được không? Bên cháu nó không có sữa tắm nên cháu tính tắm bằng nước lã, nhưng sợ nó lạnh. Dầu nó dính vào lông kinh lắm ạ. Giờ nó đang nằm ngủ và bôi hết dầu ra cái modem của cháu rồi![-O<>:p Các bác giúp cháu với!!!:(:)(:)-*:-*

Sheryl

Active Member
Các bác giúp cháu với ạ! Mèo nhà cháu giờ mới hơn 3 tháng, còn bé và nghịch lắm nên cháu vẫn hay xích nó vào. Hôm nay thả ra thì nó đi chơi đầu ngõ, thế là dây mắc vào cái chân chống xe máy. Trời hơi mưa thế là dầu chảy ra. Cháu vật lộn mãi mới tháo được dây về. Khi về thì thấy lông con miu nó dính dầu vào lông kinh lắm. Giờ cháu tính tắm cho nó nhưng nó còn bé quá, liệu có tắm được không? Bên cháu nó không có sữa tắm nên cháu tính tắm bằng nước lã, nhưng sợ nó lạnh. Dầu nó dính vào lông kinh lắm ạ. Giờ nó đang nằm ngủ và bôi hết dầu ra cái modem của cháu rồi![-O<>:p Các bác giúp cháu với!!!:(:)(:)-*:-*
Bạn dùng sữa tắm của người tắm cho em nó nhé. Nhớ tắm nước ấm xong sấy khô. Chứ tắm nước lã thì sao hết dầu được. Lưu ý không dùng dầu gội đầu của người mà phải dùng sữa tắm nhé.

Bạn dùng sữa tắm của người tắm cho em nó nhé. Nhớ tắm nước ấm xong sấy khô. Chứ tắm nước lã thì sao hết dầu được. Lưu ý không dùng dầu gội đầu của người mà phải dùng sữa tắm nhé.
Em cảm ơn chị Sheryl nhiều! Vậy khi dính dầu thì tắm luôn cho mèo ạ?;)

Sheryl

Active Member
Em cảm ơn chị Sheryl nhiều! Vậy khi dính dầu thì tắm luôn cho mèo ạ?;)
Tưởng bị dính rồi chứ???

Đừng làm nó bẩn mà, tội nghiệp nó, bản tính của mèo là liếm những chỗ bẩn, nên nếu mình không phát hiện ra sợ nó liếm vào mất ý :(.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
E không biết có được không nhưng để tẩy dầu người ta đổ xăng hoặc lấy xăng lau chỗ dầu sẽ hết ngay. Đó là cách để làm sạch vết dầu
NHƯNG em không biết có áp dụng cho mèo được không. Bác đừng làm như vậy nhé

Prince9x

Member
E không biết có được không nhưng để tẩy dầu người ta đổ xăng hoặc lấy xăng lau chỗ dầu sẽ hết ngay. Đó là cách để làm sạch vết dầu
NHƯNG em không biết có áp dụng cho mèo được không. Bác đừng làm như vậy nhé
E làm theo chị này bảo này... xong rồi cho e ý thêm ít lửa nhé 8->8->

kitty_ilu

Vietpet sponsor
E làm theo chị này bảo này... xong rồi cho e ý thêm ít lửa nhé 8->8->
Hợ tại sách Hóa học cấp III nó ghi thế mà. Em học ngu hóa lắm, chỉ đọc lý thuyết vanh vách còn thực tế thế nào thì em chịu :((

hellion77

Member
Hợ tại sách Hóa học cấp III nó ghi thế mà. Em học ngu hóa lắm, chỉ đọc lý thuyết vanh vách còn thực tế thế nào thì em chịu :((
KO nên áp dụng khoa học tự nhiên vào đây cô ạ =)).............

bichdiep

Member
Lấy khăn thấm chút xăng lau ít một cho nó đỡ dầu rồi tắm lại bằng dầu tắm bạn ạ. Khuyên dùng những loại nào có mùi thơm cho nó át mùi dầu đi như anh chai tơ ý ;). Nhớ lau và sấy khô cho em nó nhé.

kitty_ilu

Vietpet sponsor
Lấy khăn thấm chút xăng lau ít một cho nó đỡ dầu rồi tắm lại bằng dầu tắm bạn ạ. Khuyên dùng những loại nào có mùi thơm cho nó át mùi dầu đi như anh chai tơ ý ;). Nhớ lau và sấy khô cho em nó nhé.
Thấy chưa thấy chưa <:p<:p<:p<:p đã nói rồi mà.8-}8-}8-}8-}:-|:-|:-|
Lửa cái gì chớ,xí. Tiểu hổ kí zi chớ, hức :-L
Sướng quá sướng quá
Bác Diệp muôn năm =D>=D>=D>\:D/\:D/

Tưởng bị dính rồi chứ???

Đừng làm nó bẩn mà, tội nghiệp nó, bản tính của mèo là liếm những chỗ bẩn, nên nếu mình không phát hiện ra sợ nó liếm vào mất ý :(.
Vết bẩn trên lưng với trên tai chị Sheryl ơi!:(:)(:)((

X

xuka3691

Guest
vết bẩn trên lưng với trên tai thì có sao đâu bạn. tắm thì sạch toàn thân rồi. cũng gội được nửa cái đầu nữa. còn tai k được làm ươt lúc tắm thì mình lấy khăn ẩm lau. miễn là không làm nước rơi vào trong tai là được.

à, hay là ý bạn là bẩn ở lưng với ở tay thì k liếm được. bẩn ở lưng thì nếu phần dưới nó vẫn liếm được, còn ở tai thì nó k liếm trực tiếp, nhưng nó dùng tay lau, rồi liếm tay.

mà nói chung để mèo bẩn làm gì. xấu gái ra

hathu08

Active Member
:)) làm mình nhớ đến thằng Bông nhà anh chị LinhLam, chẳng hiểu thế nào mà nó rất thích món dầu xe máy, đam mê luôn ấy :)) :))

Mình nghĩ tắm là ok ấy mà, có điều tầm này lạnh rồi nên giữ cho mèo con cẩn thận chứ tắm mãi không tốt tí nào