• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con xấu xí này !!!

GAFIEL

Member
Các Mod ơi, cho phép mình mở một Topic cho bé mèo con nhé. Để chia sẻ những hình ảnh của bé yêu nhà mình với các bạn yêu mèo. Để mai đây, bé có đi ở riêng thì mình vẫn có thể mở topic này ra nhìn cho đỡ nhớ bé.

Muốn để nuôi hết tất cả những bé mèo, nhưng nhà không đủ chỗ, không chăm được hết các bé mèo cho chu đáo, nên biết rằng, đến một ngày sẽ phải đồng ý chuyển bé cho một bạn khác trong hội yêu mèo. :((

GAFIEL

Member
Con trai của Fugi, bé Zi Móm xin ra mắt các cô bác, anh chị họ nhà yêu mèo ạ !
Các bác xem hai bố con nhà nó có giống nhau không? Đần ơi là đần. Xấu ơi là xấu !!

Đừng có bảo em là đần nhé. Một chú mèo con mới hơn một tháng tuổi đã trịnh trọng nghiên cứu máy tính, có ý thức tiếp cận công nghệ thông tin như thế này thì đấy hứa hẹn sau này sẽ là một chú mèo thông minh sáng láng đấy ạ ! :nerd:

Zi Móm rất yêu thích thể thao nhé (thật là một chú mèo văn võ song toàn) !! Với cái giỏ vớ vẩn cũng có thể là sân vận động để trình diễn bài đu xà... bằng răng :D (chết, để hở cái bụng bù xù như cái giẻ lau nhà, các bác thông cảm nhắm mắt cho Zi Móm tý nhá )=))

Đá song phi này ! (Ủ Su đấy ạ !) :))

Liên hoàn cước nhé !

Nghịch quá, bị mẹ mắng. :(

Em mệt rồi. :yawn: Ngủ thôi. (Nằm vắt chân chữ ngũ đàng hoàng nhé !!)
Cái nết ngủ cũng xấu quá. Giống hệt papa. Đúng là bố xấu, con xấu. Hai bố con cái họ nhà xấu xí !

nguyenthuy

Member
Oa, kinh đây, tình hình tớ cũng vừa post ảnh mấy nhóc nhà tớ. Đang định đề nghị VP mở cuộc thi mèo đây nè. Hè hè, có ai ủng hộ ko???

GAFIEL

Member
Đấy mẹ và bà nghe thấy chưa? Các anh chị trên Vietpet khen Zi Móm dễ thương đấy. Bảo là có xấu đâu ! Thế mà ở nhà ai cũng hay chê bai Zi Móm lắm ạ. Nào chê là màu sắc nhôm nhoam như cái giẻ lau nhà, không được vàng ruộm như bố Fugi. Nào là không điềm đạm như bố mà cứ nhảy nhót tưng tưng như cục len khắp nhà, khiến cả nhà ai đi lại cũng căng thẳng nhìn để khỏi dẫm phải Zi Móm... Nào là chỉ giống bố những gien xấu, ví dụ như ngủ không có ý tứ, cứ nằm tơ hơ giơ cả bốn chân lên... v...v... Nói chung là chê bai nhiều lắm ạ ! Zi Móm nghĩ mà buồn lắm. Nếu mà đi ra đường được thì Zi Móm đã lên chùa... đi tu !

(các anh chị thấy Zi Móm nằm có tâm trạng không? Một chú mèo nhạy cảm và sâu sắc đấy !!!

thuan81

Active Member
Đấy mẹ và bà nghe thấy chưa? Các anh chị trên Vietpet khen Zi Móm dễ thương đấy. Bảo là có xấu đâu ! Thế mà ở nhà ai cũng hay chê bai Zi Móm lắm ạ. Nào chê là màu sắc nhôm nhoam như cái giẻ lau nhà, không được vàng ruộm như bố Fugi. Nào là không điềm đạm như bố mà cứ nhảy nhót tưng tưng như cục len khắp nhà, khiến cả nhà ai đi lại cũng căng thẳng nhìn để khỏi dẫm phải Zi Móm... Nào là chỉ giống bố những gien xấu, ví dụ như ngủ không có ý tứ, cứ nằm tơ hơ giơ cả bốn chân lên... v...v... Nói chung là chê bai nhiều lắm ạ ! Zi Móm nghĩ mà buồn lắm. Nếu mà đi ra đường được thì Zi Móm đã lên chùa... đi tu !

(các anh chị thấy Zi Móm nằm có tâm trạng không? Một chú mèo nhạy cảm và sâu sắc đấy !!!

đúng là em ý có tâm trạng đó bạn!chắc có lẽ em ý đang suy nghĩ một chuyến phiêu lưu xôi về Miền Tây,về Bến Tre để được gặp mình đó bạn!mình xí em ý rồi nha! nhìn em ý có tâm trạng giống bé Fiona của mình tấm hình hồi mới về với mình bé cũng đầy tâm trạng

GAFIEL

Member
Chào Thuan81.
Mình là Quỳnh Hương con gái mẹ Hoa đây. Rất vui khi thấy bạn cũng thích Zi Móm. Nó vừa lem nhem xấu xí, lại vừa xinh đẹp đáng yêu nhỉ. Bé Fiona của bạn bây giờ thế nào? Hồi xưa nhìn ảnh, mình hâm mộ Fiona lắm. Em ý quá xinh đẹp, phải nói là mỹ miều. Bạn post hình bé Fiona lên đi.

Mình biết bạn là người rất yêu mèo, nếu bé mèo nào được ở với bạn sẽ được sống sung sướng. Mẹ mình cũng muốn Zi Móm được ở với một người chủ như bạn. Nhưng có lẽ nhà mình không gửi bé đi được Thuan à. Vì Zi Móm còn nhỏ, mà đường từ HN vào trong đó xa quá, dù đi máy bay bé cũng sẽ rất mệt, và không biết có chịu nổi không? Hơn nữa mình cũng có nguyện vọng chuyển bé cho bạn nào ở Hà Nội, để có hy vọng còn được gặp lại Móm, ôm bé vào lòng. Thuan hiểu và thông cảm cho mình nhé. Mong bạn sẽ vẫn yêu quý Móm như lúc nhìn thấy bé trong những bức ảnh này. Tụi mình sẽ thường xuyên giao lưu về các bé mèo yêu nhé.

thuan81

Active Member
thật tiếc quá Thuận thấy thích em ý thật!nhưng đành vậy thôi Hương !Fiona giờ dễ thương lắm để gởi Hương xem tấm hình em ý nè!:)

GAFIEL

Member
Ôi Fiona lớn và đáng yêu quá ! Gửi Fiona 12 cái hôn chút chít lõm má nhé. :love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck::love struck:

9669_9669

Member
Fiona có bầu chưa vậy anh Thuận.Thấy nó với thằng ku Mid cũng abc được hơn tháng rồi còn j.

GAFIEL

Member
Em của Zi Móm cũng xấu nốt

Hôm nay Zi Móm được sang nhà Dì chơi với em.
Nhà dì có em của Zi Móm màu hồng. Lại có một chị mèo con nữa màu xám. (Chị này cũng rất xấu nhé !)

Chả biết lăn lộn trong bếp thế nào mà người ướt sũng !

Đang chơi lại ngủ gật

Đánh nhau thôi! Trông như hai cái giẻ lau nhà

Hai đứa chúng mày làm gì thế hở ? Tao mách mẹ bây giờ

Tao bảo chúng mày không được thì tao kệ. Mỗi người một việc.

Thì bọn em không đánh nhau nữa. Bọn em ôm nhau ngủ

Dậy thôi !

Ta đang ngủ ngon lại gọi ta dậy. Cáu quá. Cắn cổ cho chết. Không biết Zi Móm là "đầu gấu" chợ Mơ à?

Không chơi với anh Zi Móm nữa. Em chơi với chị

Chị rửa mặt cho em.

Ôm em ngủ tiếp

Thôi, Zi Móm không đầu gấu nữa. Cho Zi Móm chơi với chị nhé.

Hai anh em mình đi tim titi đi

Chị ơi bọn em chả thấy titi đâu cả

Tuy không có titi nhưng chị gái này biết chăm sóc các em

Nhưng mà đói bụng. Đi xơi cơm thôi. À quên, chưa khoe, hai anh em nhà Zi Móm đã biết ăn cơm rồi nhé.

Hai anh em ăn khỏe chóng lớn ! Trông giống hai cục bông !

thuan81

Active Member
Quỳnh Hương ơi!xinh quá .nhìn ba đứa nó lại thích điên người không biết nói thế nào nữa!ba bé mèo tuệy đẹp::love struck:

GAFIEL

Member
Fiona của anh Thuận sắp đẻ rồi. Các em bé của fiona còn xinh hơn nữa cho mà xem. Nhà anh sẽ có một lũ tí con, nhảy tưng tưng như những nắm bông trong nhà. Suốt ngày đùa nghịch nhau, cắn đuôi nhau, kêu choe chóe !!! =))

Ôi yêu quá đi mất :( . Như mấy cái kẹo ấy Gafeil ạ ,chỉ muốn bỏ ngay vào miệng chẹp chẹp chép chép .

9669_9669

Member
GaFiel cho mình địa chỉ nhà dì được ko.Mình sẽ rình bắt trộm cả 3 đứa chúng nó về làm của riêng.Năn nỉ ỉ ôi mãi mà Gafiel chưa đồng ý cho Zi Móm về với mình.....giờ lại còn show thêm hình 2 đứa kia nữa.............hic hic...........mình đành phải ủ miu nghĩ cách chiếm đoạt chúng nó vậy ;))

thuan81

Active Member
Fiona của anh Thuận sắp đẻ rồi. Các em bé của fiona còn xinh hơn nữa cho mà xem. Nhà anh sẽ có một lũ tí con, nhảy tưng tưng như những nắm bông trong nhà. Suốt ngày đùa nghịch nhau, cắn đuôi nhau, kêu choe chóe !!! =))
anh nghĩ con của Fiona cũng sẽ xinh lắm!nhưng mà anh lại tham lam quá muốn có thêm bé mặt tịt nữa !anh thích mặt tịt tịt trong nó ngớ ngẩn đáng yêu mà tìm mãi không ra nè!

thuan81

Active Member
GaFiel cho mình địa chỉ nhà dì được ko.Mình sẽ rình bắt trộm cả 3 đứa chúng nó về làm của riêng.Năn nỉ ỉ ôi mãi mà Gafiel chưa đồng ý cho Zi Móm về với mình.....giờ lại còn show thêm hình 2 đứa kia nữa.............hic hic...........mình đành phải ủ miu nghĩ cách chiếm đoạt chúng nó vậy ;))
anh ra ngoài Bắc rủ em đi rình nha!đem vô Nam anh nuôi có ai biết đâu lớn lên mang ra cho em môt bé !khi đó không ai nhìn ra nữa!kế hoạch hoàn hảo vậy đi nha!hi