• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con sợ máy sấy

jchee

Bé nhà em 2 tháng tuổi mới mang về, trời hơi lạnh nên e dùng khăn ấm lau sơ cho bé rồi sấy, nhưng cứ bật máy sấy lên(số nhỏ nhất) là nó nhảy tưng tưng lên bỏ chạy còn cào cấu em nữa. đành phải ôm nó đến khi nó khô. như thế có bình thường không nhỉ? sợ em nó bị gì ...

Rinluv

Member
nhốt nó vào lồng xong rồi sấy, mấy nhóc nhà tớ cũng sợ lắm, thế là nhốt vào lồng sấy lần sau nó sướng cứ ngồi trước máy hơ hơ cái mặt nhìn yêu lắm, lạnh thế này đừng để nó bị lạnh

lisary

bạn phải giữ nó chứ ko mèo sợ lắm đấy. ah có khăn bông lau khô nha

lululubu

Active Member
Mèo sợ máy sấy là chuyện thường bạn ạ, may ra sấy nhiều thì nó quen thôi. Bạn cứ tạm nhét bé vào lồng rồi sấy nhá, sau rồi hôm nào lạnh lạnh lấy máy sấy không cho nó cũng được, lâu dần nó quen sẽ đỡ sợ. Hồi trước mỗi lần tắm mèo xong tay chân tớ cũng xước xát đủ vết :))

X

xuka3691

Guest
bạn lấy cái khăn to ra quấn quanh người em ấy để em ấy đỡ cào. nhà mình có 1 đứa cứ thích chạy, mình lấy cái dây ruybăng, xích nó vào chân mình, để nhỡ có tuột tay cũng không chạy đi đâu được. trời lạnh lắm nên nếu tắm thì phải sấy thôi. không sấy không được đâu. nó sợ kệ nó bạn ạ. nó không làm sao đâu. chỉ không thích thì phản đối thôi. như trẻ con ý mà

phenmaleat

Active Member
đa số hầu hết mèo đều sợ máy sấy mà.cũng không hiểu vì sao lại vậy nữa

jchee

mấy em mèo trước kia mình nuôi thì không sợ đâu. chả hiểu sao bé này lại sợ. giờ mới đón một em trắng bé tí về. cũng chả dám sấy chỉ lau thật khô rồi ôm vào lòng chờ khô lông thôi. :) Thanks mọi người nhé.

^^ Con bé nhà tớ hôm đầu tiên được sấy cũng sợ như thế.Cào ,tát rồi là gầm gừ.....Nhưng mà có 1 hôm con bé nằm ở giường,tớ gội đầu rồi mang máy sấy ra,con bé thấy tiếng kêu ~> ngó ra. Vừa sấy tóc vừa quay ra chỗ mèo,í như kiểu bảo là " đây này,chị sấy có làm sao đâu" ~> Thế mà đến lần thứ 2 ,k còn sợ máy sấy nữa,để yên....
Tại tiếng máy sấy nó ồn nên mèo sợ là đúng ^^.B thử xem

egezapek

mình nghĩ mèo sợ máy sấy là do nó bị gió vào tai. Bạn thử che tại (ấn cụp thành tai xuống) rồi sấy xem sao.
Em mèo nhà mình lúc đầu cũng thế, giờ sấy quen rồi hihihi

vuho1995

Bạn ơi bé nhà mình thấy cái máy sấy là co rúm lại rồi. Giờ lạnh muốn tắm cho bé lắm nhưng sợ tắm xong không lau khô hết người nó được