• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con ra đời!

hikaruyh88

Member
Vẫn là bố Bông đẹp trai, nhưng lần này không phải là mẹ Đen như trong topic này nữa:
http://forum.vietpet.com/showthread.php?t=60207

Đây là vợ 2 của Bông, lần đầu tiên vượt cạn trên nóc chạn nên khó khăn nhắm:blusshing:. Đang ngồi học ở nhà mà nó đẻ, đẻ con bị ngược đầu, lại cứ ra chỗ mình ngồi học mà gào nhờ đỡ đẻ hộ, khổ thân con bé :(. Bé thứ 2 không qua nổi, nay chỉ còn 2 bé là Bin (chuột) và Mem (nhắt) lớn lên từng ngày. Nhân cái dịp hôm nay chúng nó nhảy cỡn lên bụng mẹ nó =)) post ảnh show hàng luôn. Bin sinh ngày 23/01/2011 và Mem sinh ngày 24/01/2011. 3 2 1 mở ....

Ngày đầu tiên chào đời, Bin làm bẩn hết ga của anh rồi, còn Mem vẫn còn trong bụng mẹ

P/S: Xem ảnh cấm thắc mắc tại sao Bin có màu lông thế kia nhé =))

3 mẹ con Min, Bin, Mem

Cận cảnh ti mẹ :))

Ngủ:yawn:

Bố Bông và các con:love struck:

Ngon giai không :))?

Chẹp nhìn muốn cắn quá$-)

Chùm ảnh tự sướng dưới tầng 1 :D

hikaruyh88

Member
Miu nhà tớ bố mẹ trắng muốt, ông bà nội với ông ngoại trắng muốt bà ngoại đen mà đẻ ra thằng cu vàng ươm chả giống ai kia kìa :))

LaDyMeOMeO

^^

bé mèo xinh quá :love struck: hun cái nào :kiss: hay ăn chóng nhớn nha meo yêu :blusshing:

phenmaleat

Active Member
mèo mẹ giống mèo nhà em quá.em đang chăm 1 bé miu mẹ màu vàng,bố là mèo trắng vaayj mà lại sinh ra 6 em màu vàng không có tí trắng nào hết cả

mèo nhà mình vàng ươm cả người đẻ ra đàn con màu trắng 4 con đầu có chỏm đen 1 con trắng đầu phớt hồng

Mèo mẹ của bạn giống Snowy nhà mình! Có điều Snowy lông dài hơn và nó còn nhỏ quá, mới 5 tháng thôi. Nhìn mèo con nhà bạn thèm quá đi!!

Zen189

Member
Sao mèo bố giống mèo mẹ vậy? Cùng màu trắng xù nhìn không phân biệt được.

hikaruyh88

Member
Mèo bố nhà tớ là Nga thuần, còn mẹ chỉ là Nga lai thôi nhưng mà được cái giống Nga nhiều hơn :D. Bây h thì các bé trong 2pic này đã lớn và về nhà mới hết rồi. Hiện vợ 1 2 3 của Bông đều đang chửa và lại sắp sửa vỡ chum 1 2 tuần nữa ^^