• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con nuôi mãi không lớn

sandykao149

Chào các bạn,
Mình có 1 em mèo lai nuôi được 4 tháng rồi. Trộm vía, ẻm ăn rất tốt nhưng không hiểu sao từ ngày về nhà đến giờ ăn mãi mà không thấy lớn :(( . Người ẻm gầy còm còn cái bụng cứ phình ra ý :(. Bạn nào biết tại sao không chỉ mình với. Mình lo ẻm bị bệnh j quá :((

Đây là ảnh của ẻm lúc mới về

Và bây h

Help me!!!!!!!!!!! :((((((((((((

Dsocolah

Member
đúng đó, tẩy giun đi bạn, giun ăn hết chất của mèo rồi làm sao lớn đc

Bạn tẩy giun cho bé đi... mua thuốc Exotral ( 10k/viên ), về cân xem em ý nặng bao nhiêu rồi chia thuốc, 1 viên là dành cho mèo 5tr, nghiền ra với nước rồi bơm vào b nhé.... với lại em mèo nhà bạn là mèo ta thì cũng k to như mèo tây đâu.

Bé mèo nhà bạn bị giun rồi... bạn nhìn cái ảnh thứ 2, nó đang nằm ngửa ý... bụng rất to, chắc bị giun sán.... bạn nên tẩy sớm nhé. mèo dưới 6 tháng thì tẩy định kỳ 1 tháng/ lần... mèo được 6 tháng tuổi thì 3 tháng 1 lần