• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con lười vận động, đi lại khó khăn

lkdh24

Member
mèo con nhà mình ( dưới 4 tháng tuôi) đang ăn uống chạy nhảy nô đùa bình thường, bỗng dưng gần đây tự nhiên chậm chạp, lười vận động, đi lại rất khó khăn, theo quan sát thì mình thấy chân sau nó hình như có vấn đề, nó đi lại rất rón rén ( mỗi chân sau thôi), mình sờ nắn, kiểm tra chân sau thì không thấy có phản ứng gì của mèo con, việc ăn uống vẫn như thường lệ, đến giờ vẫn kêu đòi ăn, lượng đồ ăn không đổi, vệ sinh cũng bình thường luôn.
trông mèo con đi lại khó khăn mà thương, mọi người ai có kinh nghiệm trong việc này thì xin giúp mình với.
rất cảm ơn mọi ý kiến và giúp đỡ của mọi người.

ngudaymuon

Active Member
mèo con nhà mình ( dưới 4 tháng tuôi) đang ăn uống chạy nhảy nô đùa bình thường, bỗng dưng gần đây tự nhiên chậm chạp, lười vận động, đi lại rất khó khăn, theo quan sát thì mình thấy chân sau nó hình như có vấn đề, nó đi lại rất rón rén ( mỗi chân sau thôi), mình sờ nắn, kiểm tra chân sau thì không thấy có phản ứng gì của mèo con, việc ăn uống vẫn như thường lệ, đến giờ vẫn kêu đòi ăn, lượng đồ ăn không đổi, vệ sinh cũng bình thường luôn.
trông mèo con đi lại khó khăn mà thương, mọi người ai có kinh nghiệm trong việc này thì xin giúp mình với.
rất cảm ơn mọi ý kiến và giúp đỡ của mọi người.
:( Có thể do bạn nuôi mèo trong điều kiện nàh thiếu ánh nắng :( , ăn uống tuy nhiều nhưng chưa đủ chất :(
Bạn nên cho bé tắm nắng, ngày khoảng 1 tiếng trong khoảng thời gian từ 8h sáng tới 10h thôi nhé, ăn những chất bổ sung canxi như cá, tép nhỏ (xay ra nếu không bé sẽ bị hóc chân và râu), thịt bò :(. Nếu bạn không làm ngay khả năng bé bị liệt chân sau là rất cao. :(
Trong trường hợp muộn quá bạn nên cho bé uống bổ sung viên canxi, hoặc canxi dạng siro cho trẻ con, mua ở hàng thuốc tây bình thường ý.