• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con không chịu uống nước

nguyevietduc

Các bạn giúp mình với.mình mới được cho 1 em mèo đức,được hơn 1 tháng rưỡi rồi,gần 2 tháng,lúc về em nó kêu suốt ngày,mình có bắt lên đùi vuốt thì em nó im,còn không là kêu inh ỏi,với lại mình có để 1 chén nước cho ẻm mà ẻm chỉ nhìn thôi,không biết uống,có khi nào mình bắt nó sớm quá nên con mẹ chưa dạy nó uống nước không?,với lại nó ăn ít lắm,mỗi bữa nó ăn 2,3,miếng thịt luộc à,cơm trộn canh thì không ăn,chỉ ăn thịt thôi;các bạn mình những vấn đề trên với,mình cảm ơn nhiều:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((

vietanhhj

Không có gì đâu bạn. Nó lạ nhà thế thôi. Có con nó còn nhịn ăn 3 4 ngày cơ. Cứ để cho nó tự dưn là ok. Cách đây mấy hôm mình cũng xin 1 con 2.5kg về nó cũng vậy. đến đêm lén không ai nhìn mới đi ăn. @@

TheArc

Chắc nó lạ nhà thôi. Mình cũng mới đón 1 bé về được mấy hôm, hồi mới về trông còn non lắm, giờ ra dáng hơn rồi. Bé mèo con nhà mình 2,3 hôm mới về cũng thế, ăn ít lắm, giờ có vẻ quen hơi rồi, đang tích cực ăn hơn đây. Mà mình thấy mấy đứa mình nuôi từ bé chẳng đứa nào thích ăn cơm cả, nhưng mình vẫn trộn cơm với thịt, cá nhà mình ăn cho nó, tất nhiên là ít cơm thôi, mèo cũng không cần nhiều chất tinh bột đâu. Có đứa thì sẽ nhặt thịt ăn riêng, nên mình cứ cắt thật nhỏ. Sau này nó quen là nó ăn sạch à, cắt luôn rau cho nó ăn quen thì càng tốt. Còn uống nước thì nó cần nó sẽ uống bạn ạ, không phải lo đâu. Nó biết ăn thì hẳn là biết uống rồi chứ. Miễn là nó vẫn ăn, vẫn nghịch là ổn. Chúc bé mèo nhà bạn khỏe mạnh nhé. >:D<