• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con cần mẹ gấp! Help!

bigboyshop

Mình tìm thấy 1 chú mèo con bé tí chưa mở mắt ở ngay trước nhà, con mèo vàng rất đẹp rất đáng thương còn chưa mở mắt, nhìn có thể biết được nó chưa được đến 1 tuần tuổi, nếu bây h mà không có mèo mẹ nào cho bú thì chắc chắn nó sẽ chết!
Mình mong nhà bạn nào có mèo mẹ mới sinh con có thể nhận nó về để nuôi! Xin chân thành cảm ơn!

Liên lạc với mình theo sdt : 093 2323 615

Boo Boo

Member
Mình tìm thấy 1 chú mèo con bé tí chưa mở mắt ở ngay trước nhà, con mèo vàng rất đẹp rất đáng thương còn chưa mở mắt, nhìn có thể biết được nó chưa được đến 1 tuần tuổi, nếu bây h mà không có mèo mẹ nào cho bú thì chắc chắn nó sẽ chết!
Mình mong nhà bạn nào có mèo mẹ mới sinh con có thể nhận nó về để nuôi! Xin chân thành cảm ơn!

Liên lạc với mình theo sdt : 093 2323 615
Mèo nhà mình mới đẻ hôm mùng 2 Tết, mình cũng chưa biết mẹ Múp Míp sẽ chấp nhận không, nhưng Múp Míp ngoan và quấn chủ nên chắc sẽ đồng ý thôi. Chiều bạn cứ mang qua.

bigboyshop

Mèo nhà mình mới đẻ hôm mùng 2 Tết, mình cũng chưa biết mẹ Múp Míp sẽ chấp nhận không, nhưng Múp Míp ngoan và quấn chủ nên chắc sẽ đồng ý thôi. Chiều bạn cứ mang qua.
Cám ơn bạn nhiều, chiều mình sẽ mang qua!

Boo Boo

Member
Bé mèo tội nghiệp đã đến nhà mới, mẹ Múp Míp cũng đã dần quen và cho bé bú.

bigboyshop

Bé mèo tội nghiệp đã đến nhà mới, mẹ Múp Míp cũng đã dần quen và cho bé bú.
Cám ơn 2 anh chị rất nhiều, từ nay bé mèo con đã có mèo mẹ Múp Míp tốt bụng chăm sóc và có 2 người chủ Number 1! Bao h có thời gian em sẽ qua thăm đàn chó mèo nhím nhà anh chị! ^^

bocxu

Member
Mừng quá.
Chảng bù cho mèo nhà mình, trước Tết bị đẻ khỏ, thai chết lưu mất hết cả 6 con, mèo mẹ căng sữa mà không có con cho bú. Sau lại bị nhiễm trùng trong, cũng mất nốt... thôi thì mẹ con nó cũng được gặp nhau...

Mẹ Múp Míp đã đồng ý nhận cậu con nuôi.....

Bé đã nhập đàn thành công:

Sợ lại xa mẹ nên ban đầu bú nhiệt tình lắm, vừa bú vừa gạt các anh ở gần bên cạnh ra:

và tuy bé nhất trong đàn, bé vẫn chiến đấu để mootjminhf một vị trí tác chiến:

Chanh

Member
nhìn và đọc description của bạn vừa thấy đáng yêu vừa thấy tội... có thể là mèo mẹ tha con đi bỏ sót,rớt giữa chừng do giật mình có người lạ,may quá tìm đc mẹ để lại đc yêu :X

ngudaymuon

Active Member

Sợ lại xa mẹ nên ban đầu bú nhiệt tình lắm, vừa bú vừa gạt các anh ở gần bên cạnh ra:

Cảm ơn mẹ Múp Míp và gia đình Bơ sữa nhé, tối nay gió mùa đông bắc mà thấy ấm áp quá :).

bocxu

Member
còn mèo mẹ nhà mình ngày xưa cũng hay tha con như vậy. cứ sáng ra là phải đi tìm khắp nhà, nhiều khi sang cả nhà hàng xóm để tìm mèo con về. có lần cũng bị mất 1 đứa, không biết mèo mẹ làm rơi ở đâu. Chắc tại nhà mình chăm nó quá, suốt ngày ra xem mẹ con nó nằm có đủ ấm không, mèo mẹ có nằm đè vào con không, mèo con còn thở không... nên làm mèo mẹ sợ.
Giờ thì mèo mẹ mất rồi, sau 10 ngày chạy chữa khắp các nơi, mổ 2 lần mà không cứu được.
Mới trước Tết mấy ngày thôi, nghĩ lại vẫn thấy buồn quá...

bigboyshop

Nhìn cảnh này mà thấy ấm lòng quá! Nhìn cái ảnh cuối nó bú ti ngon lành quá đi mất! Mẹ nó chắc chắn sẽ vui khi biết nó có 1 gia đình mới thật tốt như thế này! ^^ Cảm ơn mèo Múp và anh chị!

bigboyshop

còn mèo mẹ nhà mình ngày xưa cũng hay tha con như vậy. cứ sáng ra là phải đi tìm khắp nhà, nhiều khi sang cả nhà hàng xóm để tìm mèo con về. có lần cũng bị mất 1 đứa, không biết mèo mẹ làm rơi ở đâu. Chắc tại nhà mình chăm nó quá, suốt ngày ra xem mẹ con nó nằm có đủ ấm không, mèo mẹ có nằm đè vào con không, mèo con còn thở không... nên làm mèo mẹ sợ.
Giờ thì mèo mẹ mất rồi, sau 10 ngày chạy chữa khắp các nơi, mổ 2 lần mà không cứu được.
Mới trước Tết mấy ngày thôi, nghĩ lại vẫn thấy buồn quá...
Chia buồn với bạn, tội nghiệp cho mèo mẹ và các mèo con quá, nó như 1 người bạn thân nên đó thực sự là 1 nỗi buồn lớn!

chắc là mẹ tha con nhưng gặp người lạ sợ quá nên rơi mất con.trộm vía nhìn ăn ngon lành thế chắc chóng lớn lắm đây.chúc mẹ con nhà này luôn vui vẻ khỏe mạnh