• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con bị tiêu chảy nặng

meocon98

Member
Nhà mình có 4 em mèo con mới được tròn một tháng nhưng suốt ngày bị mẹ tha đi khắp nơi . Hôm qua trời mưa to mà mấy em ý bị tha ra ngoài vườn, bố mình cứ bắt vào nhà là mèo mẹ lại tha ra. Sáng nay mấy em í ướt hết, lại còn bị ỉa chảy nên mấy hôm nay không ăn gì. Mình cho các em uống thuốc đi ỉa nhưng lại nôn ra hết. Bây giờ các em í chẳng ăn gì, chỉ ỉa chảy ra nước thôi, lại ngoài mưa mấy tiếng đêm qua nên mình lo các em í chết lắm. Bố mình thấy bực quá nên bảo sẽ quẳng cả đàn xuống hồ. Mà các em í còn bé quá, không cho ai được mà các em í đang bị đi ỉa thế nay thì cho đi cũng không được. Ai biết cách gì chữa thì giúp mình với.:(:)(:)(:)(:)(:)(:)((