• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con 3 tuần tuổi bị nấm!help

Link Map

Member
Tình hình là bé mèo nhà mình mới được 3 tuần tuổi thôi, mèo mẹ không thể nuôi con nên mình đã nuôi bộ bé từ lúc mới sinh, 5 ngày trước bé đã mẹ nuôi và đã được bú sữa mẹ :x nhưng không hiểu sao bé tự dưng bị trụi hết lông ở sau tai và phía trên mắt, mặt mũi thì lem nhem.Mình nghĩ bé bị nấm nhưng vì bé còn bé quá chẳng biết nên cho uống thuốc gì được mọi người ơi!

bạn tìm được mẹ nuôi cho bé ở đâu thế? bé mà bị nấm thì khổ lắm, chắc chỉ có bôi thuốc trị nấm thôi

Link Map

Member
Mẹ nuôi của bé là em mèo ta nhà mình,nhưng mà nó toàn tha con nó lên mái nhà dấu con thôi chứ không chịu ở trong nhà.Chẳng hiểu kiểu gì mà còn làm rách cả cổ em mèo con nên mình để luôn mèo con trong nhà nuôi chứ ko cho mèo mẹ tha đi lung tung nữa.bé mèo con gìơ bị trụi hết lông trên đầu rồi,cả lưng nưã.Mình đang cho uống thuốc nấm theo lời bác sĩ.Mong là em í ổn: )

liptonicetea

Bạn cho mình hỏi chút, thuốc bạn cho mèo uống là thuốc gì và bạn đưa mèo đi khám ở đâu được không ạ? Mèo nhà mình cũng mới bị nấm :(