• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con ở Trường Chinh

kueh1988

Member
:-?? mèo ở Trường Chinh không hề rẻ tẹo nào, hôm em đi xem cùng bạn, mèo Nga cũng hơn 1 triệu, lai 34 1 tí thì 2 triệu, có rẻ tí nào đâu. Họ nuôi thành đàn, để bán thì làm sao mà quan tâm nổi đến từng con một mà chăm chút

meonho124

Member
:( đấy mình cũng vừa mua em Mây ở đó nghĩ cứ thấy mình vừa đúng vừa sai vừa tội tệ thế nào đấy đi tiếp tay cho những kẻ ấy , vừa nghĩ thương quá không sao bỏ đó kệ em được .
Công nhận là các em giá không hề rẻ tí nào :(
Mình đưa bé Mây về từ đó , cũng không biết bố mẹ thế nào nhìn qua thì thấy có thể lai Nga và mèo ta mắt xanh biển lông dài rậm hơn mèo ta , đẹp nhất là màu vân ám vừa có ngực trăng đi tất trăng mà Mây có giá đến 1,5tr dù mèo nhỏ đã vòng đi vòng lại chỗ đó 3 lần , lần nào cũng năn nỉ hỏi đi hỏi lại , ôi cũng vì thế mà giờ mèo nhỏ thành chúa chổm rồi các bạn ạ :(

linhlady

Member
Hôm nay mình đi sang Trường Chinh để mua thuốc tẩy giun cho mèo nhà mình.đi qua mà sao thấy mấy đứa ở đấy khổ thế không biết.đường tắc nên mình cố nhòm sang cửa hàng bán mèo. có khoảng 4-5 đứa nằm trong 1 lồng.còn cái con mẹ khỉ gió gì ý(chắc là chủ hàng) đang ăn cái "giỏ khí" bánh trái gì hổng biết.hix.mấy đứa đói quá mà không được cho ăn.có 1 đứa thì đứng nhổm lên xin ăn, mà bà ý mặc kệ, vẫn ăn ngon lành.thương chúng nó kinh khủng.mình định mua phô mai cho mấy đứa nhưng sợ bụng đói ăn lại đau bụng hay gì thì chết dở. mà cũng chẳng biết mua gì để cho mấy đứa ăn được->lực bất tòng tâm
Đến lúc quay lại thì chẳng thấy chúng nó đâu cả, lại thấy 3 con mèo Ba Tư ở hàng bên cạnh nên đỗ xe lại xem,1 màu kem, 1 màu vàng, 1 màu đen+vàng, bụng đói meo, gọi không thưa, mình thò tay vào sờ thì người da bọc xương. được cái em màu kem thấy mình đùa cũng thò cái tay ra cào cào nhưng mà như gãi ý, không được như mấy con quỷ sứ ở nhà.1 lúc sau em màu vàng dậy thì 2 đứa cũng đùa đùa 1 tí nhưng chắc mệt nên nằm bẹp luôn.còn em màu đen kia thì nằm im đét, không nhúc nhích, không cựa quậy. Tò mò mới hỏi giá thì được tin :"mỗi con được bán với giá 4,5T không bớt 1 xu chị ạ".trong nhà thì có mấy đứa mèo Nga trắng nhưng to rồi.nằm im không phản ứng gì cả, lông bết vàng cả ra. Đứng 1 tí thì có 1 lão vào hỏi nhỏ thằng chủ hàng là mèo giống con mèo to trong lồng 2-3kg thì mua bao nhiêu. Thằng chủ hàng bảo 200-300 tùy mèo của chú như thế nào.hình như là mèo câu được hay sao ấy.nhà bạn nào mà mất mèo thì thử ra xem sao nha.không thì khổ thân mấy đứa lắm.

linhlady

Member
Hôm nay tớ đi mua thuốc tẩy giun cho mèo nên cũng ghé xem mấy đứa ở đấy như thế nào.thấy 3 em Ba Tư đẹp quá không kìm lòng được phải thò tay ngay vào sờ mó. lúc đấy người bán hàng mới đập vào lông kêu Dậy,Dậy ngay! Có 1 em màu kem, 1 em màu vàng, 1 em màu đen+vàng. Ôi chao! Sao mà các em "béo" đến thế, toàn da với xương.gọi mãi mà không thấy kêu tiếng nào.1 em màu kem có vẻ khỏe nhất trong 3 đứa.thấy mình thò tay vào cũng lấy chân cào cào đùa lại nhưng mà nhẹ như gãi ấy.1 lúc sau thì em mèo vàng dậy và 2 đứa vờn nhau được 1 tí rùi cũng nằm bẹp xuống. còn em màu đen thì mắt nhắm và không có phản ứng gì cả.Tò mò hỏi người bán hàng thì họ cho biết giá của mỗi em 4,5T và không giảm giá. đứng ngắm mèo mà lòng xót xa. À, nhà bạn nào bị mất mèo thì thử ra đấy nhé. mình nghe lỏm được chuyện lúc chủ hàng với 1 lão nói chuyện với nhau là mèo Nga tầm 2-3kg thì mua bao nhiêu. thằng chủ bảo mua 200-300 tùy "hàng".trong nhà nó cũng có mấy em mèo Nga trắng nhưng lớn rồi. cỏ vẻ như mua của bọn câu mèo................

linhlady

Member
mèo 34 con họ bán 4,5T không bớt. mình thấy có mấy em mèo Nga trắng nhưng là mèo lớn cũng có ở đó. tình cờ nghe lỏm được thằng chủ hàng nói chuyện với 1 lão.lão kia hỏi mèo Nga tầm 2-3kg thì mua bao nhiêu. thằng chủ bảo là mua 200-300k tùy "hàng". hình như là lão ấy câu mèo hay sao ấy. nhà bạn nào mất thì thử ra xem nhé.cửa hàng thứ 3 thứ 4 gần chỗ cấp cứu thú y gì đó. mình không rõ địa chỉ cụ thể lắm.nhanh lên nhé

X

xuka3691

Guest
hôm trước mình ra đấy mua catsan cũng nhìn thấy 1 em 34, 2 em anh liền...mà phát giá cũng kinh lắm, 4,5t. còn 1 em cũng lông xù, to to rồi, nằm quay lưng ra ngoài, mình có lấy tay động vào người mà vẫn nằm im, không biểu hiện gì, chẳng biết bị làm sao. hai em anh màu xám đen ở lồng dưới thấy ai đi qua cũng thò tay ra kêu meo meo nhẹ nhẹ...thấy thương lắm. nhưng mà nhà mình có 2 em rồi, mà cũng chẳng có tiềm lực kinh tế để mua nữa.

tiện cho mình hỏi mua đồ ở trường chinh có phải mặc cả không? hôm mình đi mua catsan 5kg là 85k, xẻng hót phân là 30k. lúc ấy trời mưa mình đi vội cũng không vào nhiều hàng, thấy mặt ông chủ hàng lạnh te chẳng chịu bớt gì cả. không biết có bị mua đắt không. vì mình nhớ hồi xưa mình mua không đắt thế, hay bây giờ giá lên mà mình không biết

Sheryl

Active Member
hôm trước mình ra đấy mua catsan cũng nhìn thấy 1 em 34, 2 em anh liền...mà phát giá cũng kinh lắm, 4,5t. còn 1 em cũng lông xù, to to rồi, nằm quay lưng ra ngoài, mình có lấy tay động vào người mà vẫn nằm im, không biểu hiện gì, chẳng biết bị làm sao. hai em anh màu xám đen ở lồng dưới thấy ai đi qua cũng thò tay ra kêu meo meo nhẹ nhẹ...thấy thương lắm. nhưng mà nhà mình có 2 em rồi, mà cũng chẳng có tiềm lực kinh tế để mua nữa.

tiện cho mình hỏi mua đồ ở trường chinh có phải mặc cả không? hôm mình đi mua catsan 5kg là 85k, xẻng hót phân là 30k. lúc ấy trời mưa mình đi vội cũng không vào nhiều hàng, thấy mặt ông chủ hàng lạnh te chẳng chịu bớt gì cả. không biết có bị mua đắt không. vì mình nhớ hồi xưa mình mua không đắt thế, hay bây giờ giá lên mà mình không biết
catsan 85k là ok rồi. Còn xẻng thì bị chém rồi, giá 15-17k một cái xẻng thôi. 34 ở Trường chinh mà 4,5t sao :worried:. Khủng quá :(.

linhlady

Member
catsan 85k là ok rồi. Còn xẻng thì bị chém rồi, giá 15-17k một cái xẻng thôi. 34 ở Trường chinh mà 4,5t sao :worried:. Khủng quá :(.
Mình thấy có 2 em 34 gọi là khỏe tạm tạm, vì còn đứng dậy đùa được.còn nhưng đứa khác thì dặt dẹo lắm rồi

linhlady

Member
Giá đấy mới mua được mèo ốm yếu , chứ mèo khỏe thì thôi luôn, cầm dép chạy thẳng.mình cũng thấy 2 em mèo Anh lông dài màu vàng nhưng mà gầy kinh khủng lắm, mặt thì dài hết cả ra. nằm im re chắc là ở lâu hơn mấy em 34.mà lông mấy đứa bết hết cả, đứng gần mà mùi khăn khẳn không thối hẳn, các kiểu mùi trộn với nhau. thức ăn thì nhìn phát là biết hàng dỏm. nhìn như bao cám ấy

hic, công nhận bây h bọn nó chặt chém kinh thật đấy :( bực quá, hồi trước mình hỏi thì dao động từ 2.5-3tr mà toàn mèo gầy yếu thôi

ngudaymuon

Active Member
Có một phương châm đơn giản là :KHÔNG BAO GIỜ MUA BÁN Ở TRƯỜNG CHINH. :( Đi qua nhưng không bao giơ nhìn vào, chỉ thêm đau lòng

hic, công nhận bây h bọn nó chặt chém kinh thật đấy :( bực quá, hồi trước mình hỏi thì dao động từ 2.5-3tr mà toàn mèo gầy yếu thôi
Ôi giống mèo trên thế giới chó mèo rồi...chém kinh khủng chém, 4-5,5 triệu 1 em mèo ^:)^

andrpussy

Member
hôm trước mình có mua 1 e mèo 34 ở đó, nhìn e nó nằm mấy e khác trông thương lắm,

andrpussy

Member
nhìn e 34 là e yếu nhất, nên đã động lòng và mua về chăm sóc, bh e ý khỏe mạnh chạy nhảy.

rosyrain

Member
Mua mấy chỗ này nên đi cùng bác sĩ thú y hay người am hiểu nhiều về mèo, còn mình mà đi lựa với cái lòng ham mèo, nhìn thấy động lòng chịu không nổi mà rước về thì...không thể chắc chắn được là tương lai của nó sẽ thế nào, lay lắt như ngọn đèn trước gió lắm.

sis_luli

Member
Ở đấy ngta bán toàn mèo vs chó con ...... mèo thì chắc ăn đc cơm r ..... chứ chó có con còn mới mở mắt cũng nên. Nhìn chúng nó run run nép trong mấy cái lồng mà ko cầm lòng đc. Có bữa đi ngang qua lúc trời mưa mà ngta để nguyên xi cái lồng mèo ngoài hiên..... đắng lòng !

andrpussy

Member
hôm qua mình mua đc 1 em 34 màu trắng giá 3tr, màu trắng, mình thấy đâu đến nỗi nào đâu, con mèo rất khỏe và nhah nhẹn, ngta bán hàng thì phải nhốt trong lồng chứ đâu đc như mèo nhà, ......................, chúng o đc chăm sóc kỹ vì đấy là mèo bán vs nhiều mèo quá, ai mà chăm sóc từng con 1 đc, các bạn nên nghĩ thoáng, vì bán mèo khác và nuôi mèo khác mà, cô ý còn tắm cho em mèo mình mua bằng nc' ấm rồi mới giao tận tay mình, phóc cách bán hàng đâu đến nỗi,

X

xuka3691

Guest
hôm qua mình mua đc 1 em 34 màu trắng giá 3tr, màu trắng, mình thấy đâu đến nỗi nào đâu, con mèo rất khỏe và nhah nhẹn, ngta bán hàng thì phải nhốt trong lồng chứ đâu đc như mèo nhà, ......................, chúng o đc chăm sóc kỹ vì đấy là mèo bán vs nhiều mèo quá, ai mà chăm sóc từng con 1 đc, các bạn nên nghĩ thoáng, vì bán mèo khác và nuôi mèo khác mà, cô ý còn tắm cho em mèo mình mua bằng nc' ấm rồi mới giao tận tay mình, phóc cách bán hàng đâu đến nỗi,
không đồng ý với ý kiến của bạn. mình ngày nào cũng đi học qua đường trường chinh và bây giờ đã luyện được việc không nhìn vào đấy nữa. mình đến trường chinh thì chỉ để mua đồ dùng cho mèo thôi. chứ còn mèo thì...tốt nhất không nên mua cũng không nên nhìn vào làm gì cho đau lòng

Hinphuc

Từ trước tới giờ mình toàn mua thức ăn ở Trường Chinh, lần nào cũng mua 1 bao tải luôn vì nhà mình gần 10 em cơ. Giờ mới biết là thức ăn gia công, hichic. Bạn nào có thể giải thích cho mình thức ăn gia công là ntn ko ạ, và 1 điều nữa mình muốn hỏi là mua thức ăn ở siêu thị thì có đắt hơn nhiều không. Mỗi lần mình mua đều 1 bao tải to về cho các em ăn dần. Cám ơn các bạn nhiều.