• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo con ở Trường Chinh

Sheryl

Active Member
Mình cũng không rõ vụ gia công, nhưng mình nghĩ gia công ở đây là họ xúc từ bao to sang đóng gói nhỏ 500g (mình vào mua đồ đã thấy người ta ngồi xúc như thế).
Bạn có thể mua trong metro, mình nghĩ là rẻ vì catsan trong metro rẻ hơn ở Trường Chinh. Hôm trước vào metro ngó thấy bao to whiskas giá 495k thì phải. Trong đó cũng có bao to Me-O nhưng lúc đó mình lại không nhìn :p.

Hinphuc

Cám ơn bạn, thế từ nay chắc mình sẽ mua ở Metro cho yên tâm. Chỉ sợ mua cả bao to thì khó bảo quản hơn thôi.

Sheryl

Active Member
Cám ơn bạn, thế từ nay chắc mình sẽ mua ở Metro cho yên tâm. Chỉ sợ mua cả bao to thì khó bảo quản hơn thôi.
Bạn mua túi ziplock hoặc hộp nhựa, mang về chia ra vào túi nhỏ hoặc hộp nhựa cất vô tủ hay chạn là xong :).

tondinhhuong

chao cac ban xin loi vi minh viet chua co dau. minh moi tham gia dien dan vp . cac ban cho minh hoi minh muon mua 1 chiec long sat hay thep cho meo nha minh no to to 1chut cac ban biet loi nao ban ko? va gia cua no khoang bao nhieu k ? cac ban chi giup minh voi nhe! minh cam on nhieu

annaros2004

Trước mình cũng mua 1 em Anh lông dài ở Hồng Mai với 1 em 34 ở Trường Chinh, em ANh lông dài thì khỏe lắm, vì cũng khá lớn rồi. Nhưng em 34 thì chăm 2 tháng mới lại sức được. nhưng bọn đấy toàn khai gian tuổi thôi. Nó kêu 4 tháng mà về mình nuôi con mèo vẫn cứ bé tí mặc dù rất ham ăn :( giờ mới xỉnh xỉnh lên 1 tí. Mình cũng mời bác sỹ thú y về tẩy giun khám sk cho nó. hi vọng nó có thể khỏe mạnh bình thường :(

egezapek

Hôm nay tớ đi mua thuốc tẩy giun cho mèo nên cũng ghé xem mấy đứa ở đấy như thế nào.thấy 3 em Ba Tư đẹp quá không kìm lòng được phải thò tay ngay vào sờ mó. lúc đấy người bán hàng mới đập vào lông kêu Dậy,Dậy ngay! Có 1 em màu kem, 1 em màu vàng, 1 em màu đen+vàng. Ôi chao! Sao mà các em "béo" đến thế, toàn da với xương.gọi mãi mà không thấy kêu tiếng nào.1 em màu kem có vẻ khỏe nhất trong 3 đứa.thấy mình thò tay vào cũng lấy chân cào cào đùa lại nhưng mà nhẹ như gãi ấy.1 lúc sau thì em mèo vàng dậy và 2 đứa vờn nhau được 1 tí rùi cũng nằm bẹp xuống. còn em màu đen thì mắt nhắm và không có phản ứng gì cả.Tò mò hỏi người bán hàng thì họ cho biết giá của mỗi em 4,5T và không giảm giá. đứng ngắm mèo mà lòng xót xa. À, nhà bạn nào bị mất mèo thì thử ra đấy nhé. mình nghe lỏm được chuyện lúc chủ hàng với 1 lão nói chuyện với nhau là mèo Nga tầm 2-3kg thì mua bao nhiêu. thằng chủ bảo mua 200-300 tùy "hàng".trong nhà nó cũng có mấy em mèo Nga trắng nhưng lớn rồi. cỏ vẻ như mua của bọn câu mèo................

Mèo nhà tớ cũng vừa mất, hôm nay tớ qua TC tìm em í. Không có nên tớ đưa ảnh hỏi người ta mấy ngày qua có bán em nào ntn không thì bị mắng. Bà í quát bảo là đi mà ra Hồng Mai hỏi, mèo ở TC k mua linh tinh T___________________T
Mà ngày nào cũng lượn vào hỏi bà í quen xừ mặt mình cứ sợ sợ T_T

thằng này là thành viên mới, vừa vào diễn đàn là đã giới thiệu-lăng xê như đúng rồi. Không tin được đâu, có khi là nó bán cũng nên :not talking:
mình đồng ý với bạn. Dạo này có rất nhiều người lên vietpet đăng kí làm thành viên chỉ để quảng cáo. Nếu như các bạn không yêu quí vật nuôi thì tham gia diễn đàn làm gì?

phenmaleat

Active Member
mọi ngườui nên cho mèo ăn royl ấy ăn mấy thứ kia không tốt đâu sẽ làm giam tuôi thọ của meo chỉ có tác dung trong ngắn hạn,về lâu dai thì dung royl là tốt nhất

~yuki~

Member
Hic hic mọi người ơi, em đọc topic này giữa lúc trời mưa gió,nghĩ đến các em mèo nằm ở Trường Chinh vào lúc thời tiết 9 độ C thế này mà trào nước mắt... Ngày trước em cũng hay đi qua Trường Chinh lắm nhưng chẳng bao giờ dám nhìn vào cả, em thật không chịu nổi cảnh các bé mèo bị đối xử như thế.

zZĩnz

Member
em mà có muốn tậu em mới em ko bao giờ mua ở cửa hàng thú nuối ở HN đâu
CÓ thì tìm hỏi mua trên diễn đàn thôi

hieuhung195

alo...

cho mjh hỏi mèo xù con ở đường trường trinh có giá là bn ?? mjh đang muốn mua 1 e cho b gái ^^

hoanglan07z

huxhux. Ko biết số phận các em mèo ở đó sẽ ra sao? Mà sao chúng có mà bán nhỉ, lại còn bán theo kiểu đó? Mà mình nghe đồn tụi mèo, chó ở đó còn bị cho ăn "hóa chất" để sống thì phải??? Có người lúc mua thì khỏe mạnh về nhà chưa tới 1 ngày lăn đùng ra chết ko rõ nguyên nhân??? Có ai biết cái vụ này ko?

ngbanbonchan

Mình có hai em mèo Nga trắng rất xinh vì bầu bí mệt lả không chăm được các em nên mang ra Trường Chinh định bụng gửi ở đây nhờ tìm chủ cho các em nhưng nhìn thấy các em bị bỏ đói bị rét lại đưa về mặc kệ những lời cằn nhằn của cả nhà. Qủa thật mình không chấp nhận được cái kiểu bỏ đói rét các em ấy.Biết đấy là kế sinh ngai lalà cơm áo gạo tiền nhưng con vật cũng có tình cảm cũng có cảm giác sao nỡ đối xử với chúng như thế.