• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo chửa biếng ăn

milkygirl6390

Active Member
Bé mèo ta nhà em đang trong giai đoạn chờ vượt cạn ạ, theo em tính thì chắc trong khoảng tuần sau. Nhưng mấy hôm nay bé nó lười ăn quá, tìm đủ mọi cách cho bé nó ăn thì cái nào hợp gu nó lắm nó mới liếm cho một ít rồi quay đi...:( bụng thì to mà người gầy quá. em sợ nó thiếu cãni mua phomai cho ăn thì nhất định không ăn ạ, chỉ ăn pate whiscat thôi mà cũng ăn rất rất ít ~.~. Em đã tiêm phòng và tẩy giun cách đây 4 tháng, không biết có phải là bị giun không nhưng còn 1 tuần nữa vượt cạn thì không biết có nên sổ giun không ạ...:(... hôm qua cho em ý uống ít sữa cho bà bầu thì lại có hiện tượng đi ngoài nên hôm nay chỉ cho ăn pate không thôi... bé ngủ ngày ngủ nhiều, tối vẫn trốn nhà đi chơi...:(... các anh chị có cach nào cải thiện tình hình cho bé ănnhiềuhơn thì giúp em với