• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo chảy máu sau khi sinh

ashita

Dịch giả Vietpet
mèo nhà mình mới sinh em bé hôm 13/9. Sau đó không hiểu sao chỗ sinh nở của em nó cứ sưng to và đỏ máu, lúc đầu mình tưởng là máu còn từ lúc đẻ cơ, vì đẻ đứa thứ 2 thì ra rất nhiều máu. đến hôm nay em nó vẫn chảy máu chỗ đó, đến hôm nay máu đông thành cục 2 bên đen ngòm. mình lấy nước rửa nhẹ thì em nó kêu đau. trông nó cứ buồn thiu ko à. liệu nó có bị làm sao ko, mà làm thế nào để bổ sung máu cho em ý. hix hix mình lo quá! cả nhà giúp mình với!

hic, thế thì bạn phải đưa đi bác sỹ đi thôi, để lâu ảnh hưởng đến mèo mẹ lắm.

ashita

Dịch giả Vietpet
hix nhưng mèo nhà mình mới sinh, làm sao rời con đi lâu được!

thuthu

Member
Mèo mới đẻ sức rất yếu, chết rất nhanh, bạn nên khẩn trương đưa cả đàn đi bác sỹ hoặc mời bác sỹ về nhà. Rất nhiều khi mèo chỉ bị bệnh dễ chữa nhưng chỉ vì mình k đủ kiến thức mà không cứu được nó. Bạn đừng chần chừ kẻo em nó mất mạng, con nó cũng khó sống.

moimm

Member
Đúng rồi, bạn mời bác sĩ về nhà đi, trên Vietpet có số của bác sĩ chienvet đấy (ở chữ ký của bác ý)

colourlove

Mèo nhà mình sau khi sinh cũng bị ra máu 3 ngày rùi, cũng có 2 cục đen ngòm,hiện tượng nè chữa như thế nào cả nhà ui!