• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của Gemma

Gemma

Active Member
Wow, mẹ Gemma có cả 1 loạt ảnh toilet của mấy đứa ạ? Nghe tên là em đã thấy khoái rồi :)) Khi nào đủ bộ chị nhất định phải tung lên mạng đấy nhá :))
Chú Iemmap chuyên nghề thích toàn hàng "độc" không ý nhỉ! Những cái hình mà chú yêu thích toàn là gây bất ngờ cho mẹ Gem và chắc chắn lũ nhỏ sẽ... giận chú, bởi chú toàn thích những cái hình xấu xí của bọn nó mà mẹ cháu cố tình khoe ra :worried::D

Hình như mạng đang bị lỗi sao ấy nhỉ? Nút chức năng sửa lại không vào được rồi, và trên giao diện không hiện đầy đủ các mục như trước đây. Với lại trong phần trả lời cho mẹ Gà, thấy hiện lên mục cành báo là chỉ được dùng 10 images thôi, vậy là không show được một loạt hình dài của anh em Bờm nữa rồi, không biết là luật mới của Admin hay sao thế? :(:)(:)((

iemmap

Member
Chú Iemmap chuyên nghề thích toàn hàng "độc" không ý nhỉ! Những cái hình mà chú yêu thích toàn là gây bất ngờ cho mẹ Gem và chắc chắn lũ nhỏ sẽ... giận chú, bởi chú toàn thích những cái hình xấu xí của bọn nó mà mẹ cháu cố tình khoe ra :worried::D

Hình như mạng đang bị lỗi sao ấy nhỉ? Nút chức năng sửa lại không vào được rồi, và trên giao diện không hiện đầy đủ các mục như trước đây. Với lại trong phần trả lời cho mẹ Gà, thấy hiện lên mục cành báo là chỉ được dùng 10 images thôi, vậy là không show được một loạt hình dài của anh em Bờm nữa rồi, không biết là luật mới của Admin hay sao thế? :(:)(:)((
Em thấy giao diện của vietpet thay đổi một chút (chủ yếu là phần menu) từ lúc chiều. Số lượng ảnh trong 1 post thì em cũng vừa thử lại, đúng là chỉ được 10 ảnh trong 1 bài viết. Chắc admin giới hạn lại để tránh tình trạng quá tải thôi ạ, mẹ Gemma đành chịu khó cắt ra thành nhiều bài vậy ^^

Mà cái vụ em thích hình xấu xí của các cháu em nghĩ tụi nó không giận đâu ạ :)) Tụi nó sẽ nghĩ là em quí tụi nó nên hình xấu cũng vẫn thích. he he

HCMCITY

Chào cả nhà, cả nhà ơi Mình là thành viên mới muốn được làm quen với các bạn, các bạn chỉ giúp mình cách gửi hình lên đây nhé.Nhà mình có chú MiNi dễ thương lắm, mình muốn khoe với cả nhà mà mình không biết gửi hình nè

Gemma

Active Member
Em thấy giao diện của vietpet thay đổi một chút (chủ yếu là phần menu) từ lúc chiều. Số lượng ảnh trong 1 post thì em cũng vừa thử lại, đúng là chỉ được 10 ảnh trong 1 bài viết. Chắc admin giới hạn lại để tránh tình trạng quá tải thôi ạ, mẹ Gemma đành chịu khó cắt ra thành nhiều bài vậy ^^

Mà cái vụ em thích hình xấu xí của các cháu em nghĩ tụi nó không giận đâu ạ :)) Tụi nó sẽ nghĩ là em quí tụi nó nên hình xấu cũng vẫn thích. he he
Có lẽ do tình hình dạo này các nhà mọc lên như nấm sau mưa, nhà nào cũng show hình dữ dội quá (mà trong đó nhà Gemma góp phần làm quá tải hơn cả) cho nên Admin phải ra luật mới rồi :worried::thingking: Hú hú hú :((

Này, chú Iemmap dẻo miệng thật đấy nhỉ! Chị nghĩ chú nên đi làm... thầy cãi thì giúp ích cho xã hội nhiều hơn đấy! :-bd:love struck: Đúng là các cháu nó không giận chú Iemmap được nếu nghe chú bảo là do chú yêu các cháu nên hình xấu cũng thích :blusshing::love struck:

À, tin nhắn đêm qua chị vào bằng iphone điên nên không gõ đủ dấu được, hy vọng chú nó và mọi người vẫn đọc được. Chả hiểu sao nó thiếu một số nguyên âm trên cái điện thoại iphone điên khùng của chị, những chữ như Ơ, Ă không có trên đấy nên chẳng biết làm sao mà gõ cho đúng chữ, vì nhiều lúc lên giường rồi mới mở điện thoại ra vào forum xem, ngứa tay quá lại bấm trả lời, dù gõ bằng iphone cứ như người ngọng và rất chậm :(:)((

kokokiukiu

Active Member

Đúng là chỉ đuợc dùng 10 images 1 bài thôi mẹ Gemma ạ.:D

Em thì chịu chẳng bao giờ dám ngồi rình rập để chụp mấy cảnh đi WC của tụi nó,ghê chết đựợc:( Hàng ngày phải đi soi sản phẩm của tụi nó thế nào đã ghê hết cả ngừơi rồi chứ nói gì đến chuyện giơ mấy ảnh lên để chụp:))thế nên em cũng không thể nào yêu thích mấy cái ảnh kiểu này giống chú iemmap được,ghê lắm:p

Gemma

Active Member
Chào cả nhà, cả nhà ơi Mình là thành viên mới muốn được làm quen với các bạn, các bạn chỉ giúp mình cách gửi hình lên đây nhé.Nhà mình có chú MiNi dễ thương lắm, mình muốn khoe với cả nhà mà mình không biết gửi hình nè
Có việc cho chuyên gia IT Iemmap rồi này! :D Bạn Iemmap rất là nhiệt tình trong vụ hỗ trợ thành viên mới cách post hình đẹp lên forum, bạn cứ níu áo bạn ấy là xong đấy :D

Bạn mở tài khoản trên photobucket hoặc Flickr, Google rồi tải hình lên đấy, lấy thẻ code

HCMCITY

Có việc cho chuyên gia IT Iemmap rồi này! :D Bạn Iemmap rất là nhiệt tình trong vụ hỗ trợ thành viên mới cách post hình đẹp lên forum, bạn cứ níu áo bạn ấy là xong đấy :D

Bạn mở tài khoản trên photobucket hoặc Flickr, Google rồi tải hình lên đấy, lấy thẻ code ảnh [IMG\] có sẵn ở mỗi tấm ảnh trên tài khoản mà bạn mở đấy, rồi dán vào đây là sẽ tải được ảnh size lớn. Mình thường dùng photobucket, tải được rất nhiều ảnh trên đấy làm kho lưu trữ trên mạng luôn. Còn không thì bạn dùng chức năng post ảnh ở đây cũng được, nhưng hình không to lắm :love struck:[/QUOTE]

Ôi phải làm như vậy sao ?phức tạp thật, mình không giỏi về Vi tính lắm ban à, có cách nào đơn giản không hả ban ?Rất cám ơn bạn đã giúp đỡ:love struck:

kokokiukiu

Active Member
Ôi phải làm như vậy sao ?phức tạp thật, mình không giỏi về Vi tính lắm ban à, có cách nào đơn giản không hả ban ?Rất cám ơn bạn đã giúp đỡ:love struck:
Cũng không phức tạp lắm đâu bạn,nhưng bạn không rõ thì bạn nhờ iemmap giúp đỡ vậy:D
Chú immap ới ời,chú giúp đỡ cho nhà bạn này với:D

vanle

Member
ối mẹ Gemma ơi, em đang định lập 1 topic về Bon nhà em để làm hàng xóm với mẹ Gemma và cả nhà mà tìm mãi vẫn không thấy mục gửi chủ đề mới gì cả, giao diện vp thay đổi đánh uỳnh 1 cái làm em nhìn lạ quá, mẹ Gem có biết góc gửi bài mới ở đâu ko ạ

iemmap

Member
ối mẹ Gemma ơi, em đang định lập 1 topic về Bon nhà em để làm hàng xóm với mẹ Gemma và cả nhà mà tìm mãi vẫn không thấy mục gửi chủ đề mới gì cả, giao diện vp thay đổi đánh uỳnh 1 cái làm em nhìn lạ quá, mẹ Gem có biết góc gửi bài mới ở đâu ko ạ
Mình thấy nút tạo chủ đề vẫn ở chỗ cũ mà. Nếu bạn nhìn không thấy thì bấm thử vào link này xem sao:
http://forum.vietpet.com/newthread.php?do=newthread&f=43

HCMCITY

Cũng không phức tạp lắm đâu bạn,nhưng bạn không rõ thì bạn nhờ iemmap giúp đỡ vậy:D
Chú immap ới ời,chú giúp đỡ cho nhà bạn này với:D
Chỗ gửi hình ở chỗ nào các bạn ơ:wall:i ?

Gemma

Active Member
Đúng là chỉ đuợc dùng 10 images 1 bài thôi mẹ Gemma ạ.:D

Em thì chịu chẳng bao giờ dám ngồi rình rập để chụp mấy cảnh đi WC của tụi nó,ghê chết đựợc:( Hàng ngày phải đi soi sản phẩm của tụi nó thế nào đã ghê hết cả ngừơi rồi chứ nói gì đến chuyện giơ mấy ảnh lên để chụp:))thế nên em cũng không thể nào yêu thích mấy cái ảnh kiểu này giống chú iemmap được,ghê lắm:p
Có bí kíp để chụp ảnh toilet của tụi nhỏ cô Kiu ạ, chị dùng ống kính tele câu hình từ xa, nên không sợ phải đến gần ngửi mùi abc của các cháu nó :nailbitting::silly: Mới vừa rình chụp được mấy kiểu Cam ngồi mặt "ngây thơ" trong shit box xong, ngay trước khi ngồi gõ reply này cho cô Kiu, hi hì :blusshing::D Hê hê, mà chú Iemmap quả có khác người nên thích mấy cái ảnh đấy, càng có động lực cho mẹ Gemma siu tầm ảnh... nhảm nhí của con mình :D:D

garuru

Member
Mẹ cháu suốt ngày rình rập bọn cháu làm đủ trò hết đấy cô ạ, cả đi toilet cũng có một seri đấy ạ :blusshing: Mẹ cháu mà đi làm thì thôi, chứ còn ở nhà là cứ vác máy chạy theo chúng cháu khắp nơi để săn hàng "độc" khoe cả nhà đấy ạ! :D:love struck:
Hi hi, mẹ Gemma công bố loạt hình nhạy cảm ấy đi. Mẹ Gà cũng hay rình rập vụ toilet của mấy đứa, có lần chộp được quả ảnh 3 đứa mèo Ma, Mập và Siêu Quậy đồng loạt phi ra vườn cào đất, xxx và lấp:D

iemmap

Member
Hi hi, mẹ Gemma công bố loạt hình nhạy cảm ấy đi. Mẹ Gà cũng hay rình rập vụ toilet của mấy đứa, có lần chộp được quả ảnh 3 đứa mèo Ma, Mập và Siêu Quậy đồng loạt phi ra vườn cào đất, xxx và lấp:D
Đề nghị chị garu cũng công bố hình của chị đi :)) Mừng quá, có người cũng thích giống mình. Cô Kiu cũng sẽ sớm bị lây nhiễm sở thích này thôi :))

Bông Ngố

Member
Nói cả nhà đừng cười em, chứ em cực kỳ thích nhìn lũ mèo nhà em ngủ, chụp ảnh chúng và đặc biệt hơn là ngắm chúng đi wc, nhất là thằng Bông ngố nhà em ấy ạ, mỗi lần nó đi wc nhìn cái mặt nó phê đần ra như nghiện phê thuốc ấy, chết cả cười, mắt lim rim, mặt ngửa lên,ặc ặc, buồn cười quá, há há

Gemma

Active Member
Nói cả nhà đừng cười em, chứ em cực kỳ thích nhìn lũ mèo nhà em ngủ, chụp ảnh chúng và đặc biệt hơn là ngắm chúng đi wc, nhất là thằng Bông ngố nhà em ấy ạ, mỗi lần nó đi wc nhìn cái mặt nó phê đần ra như nghiện phê thuốc ấy, chết cả cười, mắt lim rim, mặt ngửa lên,ặc ặc, buồn cười quá, há há
Thảo nào hôm trước chị Bông Ngố cũng thích cái hình Bánh Mì phê bên gốc đào :blusshing::D

Gemma

Active Member
Me Gem vẫn công bố rỉ rón hình... đi ị của anh em nhà nó rải rác trong suốt topic này mà, nếu cả nhà muốn xem tập trung một seri thì ngày mai mẹ Gem sẽ post một loạt cho cả nhà nhìn... mù mắt luôn ấy :nailbitting: Cũng mới siu tầm thêm một loạt ảnh anh em Bờm hẹn hò trong toilet chưa công bố :eek:h go on:

Gemma

Active Member
Hôm nay cả nhà Bờm đi chích "chít"

Từ sáng đến giờ mẹ chạy như con cù để đưa cả bốn đứa đi bác sĩ chích ngừa theo định kỳ, rồi cả tắm cho chị chó Canada nữa, làm hết cả ngày nghỉ của mẹ luôn. Bờm nghe mẹ khóc lóc với bố vậy. Bờm thương mẹ quá cơ! Nội tiền chích ngừa bệnh giảm bạch cầu cho Bờm và Cam, tiền chích bệnh dại cho Bánh Mì, chích ngừa bảy bệnh cho chị chó Canada rồi tiền mua thức ăn cho cả bốn đứa, cát vệ sinh tiêu tùng hết hơn triệu rồi. Mẹ bảo có tốn tí nhưng nhìn các con khỏe mạnh chơi đùa là mẹ vui và an tâm rồi, nếu không chích ngừa để rồi đổ bệnh thì còn tốn kém hơn nữa cơ!

Mỗi lần đi chích ngừa mẹ lại cho mấy anh em lên bàn cân để xem lớn nhanh hay chậm. So với lần cân tuần trước (vì tuần trước cũng là lịch hẹn chích ngừa bệnh cho mấy anh em Bờm) thì Bờm tăng được 100gr, từ 3,5kg lên 3,6kg. Chị chó vẫn bốn kg. Chỉ có chị em Cam – Gừng là luôn làm mẹ ngạc nhiên. Vì mới tuần trước chị Cam cân nặng 2,2kg, nhẹ hơn Gừng 100gr mặc dù nhìn Gừng – Bánh Mì ròm hơn chị Cam. Cam chỉ mỗi tội… mập lông chứ lại nhẹ cân hơn Gừng. Làm mẹ ngạc nhiên hết sức! Cứ tưởng là Cam nặng hơn Gừng kia. Nhưng hôm nay cân lại mới chỉ sau một tuần, hai chị em đã cân nặng bằng nhau: 2,4kg! Cam rất chịu khó ăn hàng ngày, nhờ vậy mà nhanh chóng cân bằng lại với Gừng, có khả năng sẽ to con hơn Gừng, và hơn cả Bờm nữa, Bố hoan hỉ bảo mẹ.

Hôm nay mẹ đã mua được bịch Royal 2kg ở chỗ bác sĩ thú y, mọi khi họ chỉ bán gói 400gr thôi. Tưởng hôm nay có cá hộp Whiskas như bác sĩ nói mấy hôm trước, nhưng kệ hàng vẫn trống trơn. May là mẹ cháu đã nhờ cô WhitexSnow ở gần nhà mua dùm mẹ ít lon cá hộp ở mãi bên quận 11 ấy. Cô ấy thật là tốt quá cơ, đã mua dùm mẹ còn nhờ bạn chở đến tận nhà đưa cho mẹ con, sợ mèo nhà chị không có thức ăn, cô ấy bảo vậy đấy. Cô ấy còn đang bận học thi tốt nghiệp đại học, thế mà vẫn dành thời gian chạy đến nhà Bờm để… tiếp tế thức ăn, hôm nào Bờm phải sang chơi với em Sun nhà cô ấy để cảm ơn cô ấy mới được.

Thời buổi khan hiếm cá hộp của mèo, mẹ con tìm mua mãi không ra, bỗng nhiên hôm nay có được 4 lon cá một lúc nhờ công cô WhiteXsnow, mẹ mừng ơi là mừng ấy! Mấy hôm nay anh em Bờm phải ăn cá ngừ đóng hộp của người, bố bảo loại đó chắc mèo ăn tốt, không sao cả. Mấy hôm đầu mẹ trộn cá ngừ của người với hạt khô, tụi con ăn không quen mùi nên bỏ mứa, suýt nữa là mẹ cho cả lũ ăn hạt khô không thôi, hoặc là nhịn luôn. Tụi con nghe thế sợ quá, hôm sau phải ráng tập ăn dần, không dám bỏ mứa nữa, toàn là thức ăn đắt tiền mà!

Tối nay mấy anh em ăn hết đồ ăn sớm, sẵn mẹ mới mua được cá Whiskas, trộn thêm một tô to rồi san làm ba bát, anh em Bờm con nghe lại mùi cá thu thơm thơm như trước, mừng quá ăn loáng cái gần hết bát to hạt khô trộn cá rồi. Hi hi, thích quá, cá của họ mèo nhà con còn thơm hơn cá ngừ ngâm muối của người ấy chứ, mặc dù mẹ con mua loại cá của người cũng nhập từ Thái Lan giống hiệu Whiskas vậy. Chuyến này vớ được cá hộp như xưa, anh em Bờm nhà con phát phì lên mất thôi… Lúc ấy hy vọng cả nhà vẫn yêu lũ mèo béo chúng con chứ ạ!

Hôm nay mẹ con chỉ show những tấm ảnh thường ngày thôi ạ, còn hàng "độc" như các bác các cô chú yêu cầu, mẹ con còn ém hàng đến ngày mai ạ, hi hi

Bánh Mì có kiểu nằm rất nghịch ngợm giống anh Bờm

Nhìn xuống dưới nhà từ cầu thang chọc tức chị chó Canada

Hai chị em nằm trước cửa nhà chơi, đố cả nhà biết đứa nào là Gừng, đứa nào là Cam?

Chị Cam cũng thích tìm hiểu về thế giới chung quanh ở mảnh sân trước nhà, giống Bánh Mì và Bờm

Này, chị nghịch vừa thôi, không có em méc mẹ đấy nhá! Gừng đanh đá hăm Cam

Gemma

Active Member
Khám phá ra mùi gì quen quen dưới gốc đào

Ơ hơ, đây là mùi… của Gừng đây mà, vậy là con đi… ị ở đây giống nó được hả mẹ?

Còn đây là anh mèo Mướp ta, nhìn rất giống Mướp Mập – Bờm, nhưng anh ấy lớn hơn Bờm nhiều, nhìn tướng nho nhỏ người nhưng rất nặng ký, cũng phải cỡ 4-5 kg gì đấy. Anh ấy sống ở nhà Bà Ngoại, cách đây mấy hôm mẹ đi đám ma rồi ghé về nhà Bà Ngoại thì thấy anh ấy ngồi chễm chệ ở nhà như vầy

Chụp hình làm giề đới? Mình chuồn thôi!

Mẹ bảo anh Mướp khá đẹp trai, nhưng phải tội rất nhát, cả ngày chỉ trốn trên lầu ngủ, hiếm khi xuống nhà, chỉ xuống để tìm cá của Bà Ngoại trộn sẵn cho ăn, xong lại trốn ngủ, có ai đến nhà cũng khó lòng nhìn thấy anh ấy, hôm ấy mẹ con hên lắm mới chụp được vài bức chân rung của anh ấy bằng máy ảnh xịn, để đem về kheo với anh em con

Anh Mướp đang chơi với cậu, em của mẹ

Anh Mướp không dạn máy ảnh lắm, nhưng lúc mẹ chụp cho anh Mướp anh ấy cũng nhìn thẳng ống kính rất… chuyên nghiệp! Chả là ở nhà Bà Ngoại có tiệm chụp ảnh mà, anh Mướp là con nhà ảnh có khác!