• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo của bạn béo hay gầy, hay vừa zin?

chienvet

Chuyên gia thú y
HÌNH ẢNH SO SÁNH MỨC ĐỘ BÉO, GẦY CỦA MÈO
Bạn không biết mèo nhà mình thuộc dạng béo hay gầy?
Hãy quan sát các bức hình sau và đánh giá mèo nhà mình thế nào nhé:D
Đầu tiên là rất gầy

Tiếp theo là Gầy

Mức tiếp là "Lý tưởng"

"BÉO"

Cuối cùng là "Béo Phì":love struck:
Nguồn
Chúc các bạn có những giây phút vui vẻ với sự đánh giá mèo của mình béo hay gầy:D

X

xuka3691

Guest
đọc xong mà vẫn lăn tăn 2 cái đứa nhà mình ở mức độ gầy hay lí tưởng, mèo nhà mình có eo, bụng không có mỡ, xương suờn thì có mỡ bao phủ, cũng không bị nhô xương lên

Gemma

Active Member
Đa tạ bác sĩ Chiến ạ. Đọc hướng dẫn của bác thì yên tâm rằng nhà em có hai em người mẫu lý tưởng, một là hot boy, một là hot girl ạ :D Thích nhất là cái khoản nhìn thấy eo hay là mất eo đấy ạ, cũng y như người vậy, không khác gì :D:love struck::-bd

Gemma

Active Member
đọc xong mà vẫn lăn tăn 2 cái đứa nhà mình ở mức độ gầy hay lí tưởng, mèo nhà mình có eo, bụng không có mỡ, xương suờn thì có mỡ bao phủ, cũng không bị nhô xương lên
Theo bảng tiêu chuẩn đưa ra của bác Chiến thì mèo nhà Xuka như thế là lý tưởng rồi! Thôi cô Xuka đừng lăn tăn nữa mà chóng già đấy nhớ! Cứ thế mà tận hưởng những phút thư giãn với mèo nhà mình đi thôi :love struck:>:D<:-"

Kún¥êu

Member
Hihi, đọc bài này xong liên tưởng ngay đến mèo Mỡ nhà chị Ngudaymuon ( tên cũ là Xù).
Sao bác sĩ không làm thêm 1 bài về vấn đề chống béo phì cho mèo nhỉ?

biode

Member
Hihi, đọc bài này xong liên tưởng ngay đến mèo Mỡ nhà chị Ngudaymuon ( tên cũ là Xù).
Sao bác sĩ không làm thêm 1 bài về vấn đề chống béo phì cho mèo nhỉ?
Và cả bài về làm sao để mèo có thân hình lý tưởng (hơi béo 1 tí cũng được), bác sỹ ạ! :D:D:D

Mèo nhà em càng nhớn càng gầy, hổng hiểu vì sao.

Mèo nhà mình thì ở mức Lý tưởng đi lên, tự hào quá... cũng một số đứa có vẻ cần giảm cân...bác sĩ có thể cho ý kiến về vấn đề dinh dưỡng hợp lí cho mèo không ạ

kiny9x

Member
hix. vậy là 2 đứa nhà mình đều béo ....gần phì rồi :-s. vậy có sao không nhỉ?:)

maihuongt91

Member
bớt mỡ là thành.... người mẫu luôn............ :D
haha...nhà cháu chắc không có gen người mẫu đâu....cháu có nick name là Nui bụng bự mà..bụng chúa nhiều mỡ sờ thích lắm. Ai ai rảnh rỗi cũng f?lật ngửa cháu ra sờ cái bụng mỡ đây :clown:

tra7124119

Member
Siro nhà tớ người toàn lông nên nhìn không thấy xương sườn và cũng chẳng thấy eo gì hết
Nhưng đươc cái ăn được ngủ được nghịch càng được nên trộm via là người cũng chắc phết :D
Có lẽ cũng suýt được giải Lý tưởng đấy :D

ngocphi

mèo bưng nhà mình ở mức lý tưởng rồi nhưng cái mặt bé tý ăn bao nhiêu chỉ toàn vào bụng :(

katiputa8x

hehe vậy em mèo lớn nhà mình thuộc type lý tưởng :))
còn em mèo bé chắc đang trong type gầy :(

madcat

Member

Mặt lừa tình lắm nhưng bị Bếuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuuu:">

meonho124

Member
2 mều nhà em 1 đứa thì dạng lí tưởng - em Bơ
còn em Bêo thì bị hơi bếu , chứ chưa đến mức bụng võng xuống , nhưng mà đúng là nó hơi bị bếu vì ăn rất nhiểu , cho ăn không hạn chế thích thì ăn , hơi cạn lại đổ , người lại hay ăn vặt mỗi lần thế mèo uốn lượn lại cho xơi tí cùng

Hồi sinh con em Bêu còn bị tưởng chửa giả nguyên nhân là thừa mỡ bụng quá nhiều , Bs bảo cứ giữ được độ đó là vừa còn béo hơi nữa thì không tốt
Dạo gần đây nó cứ béo tròn quay lu ra , thậm chí còn bếu hơn cả lúc nó bắt đầu chửa đợt trước , được cái người chắc ra phết vì nó hay chạy nhảy lắm .
Theo em béo còn do cai giống mèo nữa , em nó là exotic nên người ngắn cổ ngắn cũn , rất hay thừa mỡ , xem trên mạng giống mèo này cũng toàn con béo trũm ra , người thế này có khi vẫn còn bé ý