• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo cưng dữ wá

bin_yeumeo

Member
nhà mình đang nuôi e mèo tam thể 6 tháng là cái,bé rất ít khi cho bế hay ôm mà dù có bế đk thì cũng ko đc bao lâu laị phải thả ra,cứ khi nào mà muốn bế là bé lại lấy hai chân trc ôm tay cắn còn chân sau thì đạp lia lia đau lắm có khi còn chảy máu:((,nhưng đến khi cho ăn thì lại như 1 con mèo khác,các bác cao tay có cách nào giúp em làm cho bé hiền hơn ko?????:-ss

bdlinh87

Member
Cái này là do tính từng con và do thoí quen từ bé. Con nhà mình cũng vậy nên mình cứ để cho nó tự nhiên thôi, k nên ép nó làm những điều nó k thik bạn ạ.
Còn việc nó lấy 2 chân trước ôm tay và 2 chân sau đạp và cắn là nó đang nô với bạn đó. Tuy nhiên em này k biết nô đùa mà lại nô thật, cho nên dùng đồ chơi cho e í chơi để khỏi bị xước tay nhé

phenmaleat

Active Member
tớ đang gặp 1 trường hợp ; nó dữ lắm, nhát người, đã hơn 2 tháng rồi mà cho cơm không chịu ăn, vẫn phải mua sữa tươi không đường về bón cho nó, đổ sữa ra đĩa không biết tự uống. Đã vậy rất nhát, về nhà tớ mấy ngày rồi mà vẫn không quen nhà, toàn chui vào góc giường nằm, chạm vào thì gầm gừ, phì chủ. Kêu ầm ĩ cả ngày không biết mệt. Tớ chưa gặp con nào như con này cả8->

bin_yeumeo

Member
e nhà minh bị như vậy thỉnh thoảng mình cug~ hơi buồn nhưng có hôm lại tỉnh cảm lắm nên chỉ mong e ấy đk khỏe mạnh thôi