• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo có thai hay không ?

hathu08

Active Member
Chủ đề này cũ rích rồi nhưng mà em vẫn chưa thông với cả gặp cái ca này khó nên em vẫn phải tham khảo ý kiến của mọi người.

Em đã thấy thằng bẹp với con Mẫn abc xyz, Hà thì quả quyết là Mẫn đã có bầu, em thì thấy không có dấu hiệu nào của việc có bầu cả.

Bụng thì hơi to, nhưng mà con này bụng bự từ trước, dạo này lại ăn sung mặc sướng nên chẳng biết thế nào mà lần, đầu ti không thấy có gì khác cả :(
Ăn ngủ thì dạo này trời nóng nên sinh hoạt của cả lũ đảo lộn hết cả, không biết thế nào mà lần.
Mọi người bảo đực cái rồi 2 đứa tình cảm hơn, nhưng Mẫn lúc hứng vẫn đánh thằng bẹp như kẻ thù.

em thắc mắc không biết có biện pháp nào để biết chắc chắn không? Xét nghiệm chụp chiếu gì thì có ra không ?
với cả em thắc mắc cái này, mọi người đừng cười em :"> giờ mình mua que thử thai cho nó thì có tác dụng không nhỉ :D

Kún¥êu

Member
Tầm 1 tháng sau ngày xyz Em cho mèo đi siêu âm ở Hanvet là biết ngay mèo có bầu hay không mà :D

hathu08

Active Member
vâng, chắc con ranh con này phải áp dụng khoa học để dạy dỗ thôi chứ trường hợp này nằm ngoài kinh nghiệm. Với cả cũng khổ, em thèm có mèo con quá nên cứ sốt hết cả ruột lên, nó mà có bầu thì sẽ thành bà hoàng sung sướng, nó mà không có bầu chắc sẽ được nhịn ăn đến lúc hết cái bụng mỡ kia đi cho đáng cái tội làm mẹ nó tưởng bở.

ngudaymuon

Active Member
vâng, chắc con ranh con này phải áp dụng khoa học để dạy dỗ thôi chứ trường hợp này nằm ngoài kinh nghiệm. Với cả cũng khổ, em thèm có mèo con quá nên cứ sốt hết cả ruột lên, nó mà có bầu thì sẽ thành bà hoàng sung sướng, nó mà không có bầu chắc sẽ được nhịn ăn đến lúc hết cái bụng mỡ kia đi cho đáng cái tội làm mẹ nó tưởng bở.
Thu hỏi kinh nghiệm thèm mèo con của chị Kún nhé :)). Chị Kún cũng đã từng thèm mèo con tưng bừng mà giờ quyết tâm giải quyết Ki và Mi rồi đấy. :D

hathu08

Active Member
Em chỉ muốn cho nó sinh một lần, cho nó được làm mẹ rồi em sẽ triệt sản nó luôn chứ không thì em cũng không kham được chị ạ.
Muốn cho nó làm mẹ cho nó bớt đàn ông với cả em cũng muốn khổ một lần (chỉ một lần thôi) . Hôm trước lên nhà chị HoangDung mẹ đẻ của Mẫn, lần đầu được bế mèo con mới sinh mà về nhà lườm con Mẫn cả buổi tối, nghĩ cũng tội nó.

cuongtham_ctp

bé mèo nhà mình bụng cũng đang to uỳnh, nghi ngờ là bé có thai 1 tháng, nhưng ko biết làm cách nào để xác định chính xác :((