• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo có thể dùng vòng chống rận dành cho chó không?

maianh

Member
Mèo nhà em mấy ngày trời ẩm, phát sinh vô cùng nhiều rận.
Mấy hôm bận chỉ ôm ấp không soi kỹ, hôm nay ngày nghỉ mang ra thì thấy một đống trứng rận các kiểu bám ở phần râu và trên đầu em ý.
Em nghĩ phải mua vòng chống rận, mà đợt đi mua thấy người ta bán toàn vòng có hình chó. Không biết sử dụng có hiệu quả không?

Hôm nay tắm cho em ý, cơ man là rận. Bắt không hết. Mà Tôm nhà em còn không chịu để im cho bắt rận, cứ giãy giụa thành ra lông khô bọn rận nó trốn hết.
Khổ thân mấy hôm nay cứ thấy có rận lẩn khuất trên mặt :((

Có cách nào hiệu quả mọi người chỉ em với nhé. :((

khoai

Member
Mèo nhà em mấy ngày trời ẩm, phát sinh vô cùng nhiều rận.
Mấy hôm bận chỉ ôm ấp không soi kỹ, hôm nay ngày nghỉ mang ra thì thấy một đống trứng rận các kiểu bám ở phần râu và trên đầu em ý.
Em nghĩ phải mua vòng chống rận, mà đợt đi mua thấy người ta bán toàn vòng có hình chó. Không biết sử dụng có hiệu quả không?

Hôm nay tắm cho em ý, cơ man là rận. Bắt không hết. Mà Tôm nhà em còn không chịu để im cho bắt rận, cứ giãy giụa thành ra lông khô bọn rận nó trốn hết.
Khổ thân mấy hôm nay cứ thấy có rận lẩn khuất trên mặt :((

Có cách nào hiệu quả mọi người chỉ em với nhé. :((

Ra đường Trương Chinh ( hàng Lan Hưởng ) mua vòng loại tốt của ngoại ( hình như 75.000 đ ) về đeo cho mèo chỉ sau 1 ngày là rận đi hêt . Mình toàn mua loai đó về dùng cho cả chó lẫn mèo .

maianh

Member
Bạn thử mua thuốc xịt chống rận xịt cho nó xem?
Tại mình nghe nhiều người bảo xịt thuốc chống rận có thể khiến mèo bị ngộ độc nguy hiểm, hơn nữa còn có mùi rất khó chịu. Mà phòng mình nhỏ, xịt xong khéo cả mèo cả người lăn đùng ra thì sợ lắm...

@Bạn khoai: Cho mình hỏi loại ý bao bì thế nào? Có phải có hình con Chó in ở ngoài không? Đợt rồi mình hỏi trên Hoàng Hoa Thám, thì vòng có hình Chó là 100k/vòng cơ. Chút nữa mình sẽ qua hàng Lan Hưởng ở Trường Chinh như lời bạn xem sao. :D

Kún¥êu

Member
Ảnh của vòng chống rận của Pháp đây các bạn nhé:

Vòng đeo được cho cả chó lẫn mèo, rất tốt trong việc điều trị phòng chống ký sinh trùng trên da vật nuôi. Không ảnh hưởng tới sức khỏe của vật nuôi mà lại dễ dàng sử dụng. 1 cái vòng chống rận dài lắm, có thể cắt nhỏ ra làm 2 hoặc 3 phần tùy độ to nhỏ của cổ mèo.
- Chúc mèo các bạn luôn sạch sẽ khỏe mạnh :x

pipeo

Vòng đeo được cho cả chó lẫn mèo, rất tốt trong việc điều trị phòng chống ký sinh trùng trên da vật nuôi. Không ảnh hưởng tới sức khỏe của vật nuôi mà lại dễ dàng sử dụng. 1 cái vòng chống rận dài lắm, có thể cắt nhỏ ra làm 2 hoặc 3 phần tùy độ to nhỏ của cổ mèo.
e cũng mua loại vòng này cho mèo nhà e đeo nhưng chỉ có 2 bé đeo đươc không bị dị ứng,còn một bé thì e đeo được 5 phút thì có dấu hiệu bị dị ứng nên e tháo ra ngay lập tức.cũng đúng hôm đó bé bị rách vết chỉ khâu(vì e mới cho mèo nhà e đi thiến được 6 hôm thì xảy ra chuyện) chảy rất nhiều máu.sáng hôm sau e đưa đi khám thì bs nói nó cắn ra và khâu lại.về nhà bé bị nôn rất nhiều cứ tỉnh dậy là nôn không ăn gì,nên sáng nay e lại mang tới bs thì bs cặp nhiệt đọ và bảo bị cảm lanh sau đó truyền dịch và tiêm 3 mũi.nhưng khi về đến nhà bé vẫn tiếp tục nôn 2 lần nữa.e cố đút nước đường gluco nhưng được rất ít chỉ được vài thìa thôi.liệu mèo nhà em có phải cũng bị ngộ độc vòng chống rận không???bé nôn nhiều mà không ăn được gì thế này thì kiệt sức mất:((.Có ai biết làm thế nào để bé hết nôn thì chỉ cho e với !!!!!!!!e lo lắm:((

Kún¥êu

Member
e cũng mua loại vòng này cho mèo nhà e đeo nhưng chỉ có 2 bé đeo đươc không bị dị ứng,còn một bé thì e đeo được 5 phút thì có dấu hiệu bị dị ứng nên e tháo ra ngay lập tức.cũng đúng hôm đó bé bị rách vết chỉ khâu(vì e mới cho mèo nhà e đi thiến được 6 hôm thì xảy ra chuyện) chảy rất nhiều máu.sáng hôm sau e đưa đi khám thì bs nói nó cắn ra và khâu lại.về nhà bé bị nôn rất nhiều cứ tỉnh dậy là nôn không ăn gì,nên sáng nay e lại mang tới bs thì bs cặp nhiệt đọ và bảo bị cảm lanh sau đó truyền dịch và tiêm 3 mũi.nhưng khi về đến nhà bé vẫn tiếp tục nôn 2 lần nữa.e cố đút nước đường gluco nhưng được rất ít chỉ được vài thìa thôi.liệu mèo nhà em có phải cũng bị ngộ độc vòng chống rận không???bé nôn nhiều mà không ăn được gì thế này thì kiệt sức mất:((.Có ai biết làm thế nào để bé hết nôn thì chỉ cho e với !!!!!!!!e lo lắm:((
- Không hiểu dấu hiệu của dị ứng khi đeo vòng chống rận của mèo nhà bạn là như thế nào? Mèo nôn trước khi được bác sĩ khám và tiêm hay nôn sau khi điều trị? Bạn nên đem mèo đến cơ sở thú y uy tín để chữa trị ngay và thông báo rõ cho bác sĩ thú y bệnh tình của mèo để chạy chữa đúng bệnh.
-Mình nghĩ vòng chống rận này rất an toàn với động vật vì đợt tết mình mua vòng chống rận này về đeo cho 25 con mèo gửi ở nhà mình mà không thấy đứa nào có dấu hiệu bất thường nào cả.
- Cầu chúc cho mèo nhà bạn sớm khỏi bệnh:praying:

pipeo

- Không hiểu dấu hiệu của dị ứng khi đeo vòng chống rận của mèo nhà bạn là như thế nào? Mèo nôn trước khi được bác sĩ khám và tiêm hay nôn sau khi điều trị? Bạn nên đem mèo đến cơ sở thú y uy tín để chữa trị ngay và thông báo rõ cho bác sĩ thú y bệnh tình của mèo để chạy chữa đúng bệnh.
-Mình nghĩ vòng chống rận này rất an toàn với động vật vì đợt tết mình mua vòng chống rận này về đeo cho 25 con mèo gửi ở nhà mình mà không thấy đứa nào có dấu hiệu bất thường nào cả.
- Cầu chúc cho mèo nhà bạn sớm khỏi bệnh:praying:
E vừa đeo vòng vào được khoảng 5 phút thì bé bị nôn nên e tháo ra ngay(vì e đọc ở tờ giấy hướng dẫn sử dụng ghi đây là biểu hiện của mèo bị dị ứng với vòng),còn 2 đưa khác nhà e lại hoàn toàn bình thường không bị sao hết.bé bị nôn nhiều lần cả lúc chưa đi bs va đi bs để tiêm và truyền dịch về.bé bỏ ăn 2 ngày rồi.e lo lắm:((

Zen189

Member

Vòng chống rận này thì mua ở đâu hả Bích?