• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo có nhiều biểu hiện chán đời dở hơi :(

ngocmtrannn

Chào mọi người,
Em mới được bạn cho 1 em mèo Anh lông ngắn giống cái được khoảng hơn 1 tuổi. Em này ngoan lắm yêu lắm, thích ăn rau và ko kêu ca nhiều mỗi tội hơi nhát người và sợ ồn ào. Ban ngày thì chỉ tìm chỗ yên tĩnh tối tăm để ngủ, ban đêm thì nghịch hơn tí nhưng đc khoảng 15 20 phút lại díp mắt đi ngủ.

Em không biết phải cho em ý chơi những trò gì để kích thích em ý hoạt động nhiều hơn, bình thường em nuôi mèo bọn nó cũng lười nhưng rất thích sưởi nắng và cào cấu các thứ và thích đùa nghịch với các loại dây dợ v.v..

Em này thì chả hiểu buồn chán gì cứ suốt ngày hết ăn lại ngủ, em lôi dây ra em ý nhìn 1 lúc chán rồi lại quay đi, em đưa con gián ra em ý nhìn 1 lúc rồi cũng quay đi. Em lên mạng tìm hiểu xem em ý có bị tự kỷ ko thì qua quan sát thấy em ý vẫn chăm chỉ liếm lông, ăn uống đều đặn, cũng rất quấn em, tối đi ngủ 2 chị em cũng toàn ngủ với nhau rất tình cảm. Mà chả hiểu mèo cái kiểu gì vài htrc còn bị hành kinh thế mà chả bao giờ thấy kêu ca động đực gì cả ạ.

Em lo quá không biết làm sao cho em ý bớt "chán đời" mọi người giúp em với ạ :(