• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Ba tư thuần chủng của Dore-Diamond Cattery: CH Ginny Terra felis*CZ

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Dore-Diamond Cattery xin giới thiệu

CH Ginny Terra felis*CZ of Dore-Diamond (Champion FIFe)
Giống: Mèo Ba tư (Mèo Persian)
PKD NEGATIVE - ÂM TÍNH VỚI PKD
Bố: GIC Ollivander Terra felis*CZ (Grand Inter Champion FIFe)
Mẹ: EC Ginger Terra felis*CZ (Euro Champion FIFe)

Gia phả

hàng hottttttt ;)) . sao giờ anh mới post ảnh vậy. nhìn con bé 2 mắt với mũi cùng 1 hàng thấy ghê luôn. mà bé này sinh 2005 vậy đã 6 tuôi rùi, lớn tuổi vậy liệu có đẻ được nữa không anh??? mà a chụp ảnh bé đó nhìn bé nhỏ nhỏ quá, thấy được cái trạng thái của mặt thui chưa coi được hết vẻ đẹp.
Dù sao chúc mừng anh. VN giờ có mèo đoạt giải rui nhé ;))

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
hàng hottttttt ;)) . sao giờ anh mới post ảnh vậy. nhìn con bé 2 mắt với mũi cùng 1 hàng thấy ghê luôn. mà bé này sinh 2005 vậy đã 6 tuôi rùi, lớn tuổi vậy liệu có đẻ được nữa không anh??? mà a chụp ảnh bé đó nhìn bé nhỏ nhỏ quá, thấy được cái trạng thái của mặt thui chưa coi được hết vẻ đẹp.
Dù sao chúc mừng anh. VN giờ có mèo đoạt giải rui nhé ;))
Ginny sinh năm 2005, đã đẻ 6 lứa rồi em ạ, theo quy định của FIFe thì chỉ được nhân giống mèo dưới 10 tuổi, trên 10 tuổi sẽ không được nhận giống nữa. Như vậy Ginny chỉ được nhân giống trong 4 năm nữa thôi, anh quyết định đón Ginny vì không phải lúc nào cũng có cơ hội đón được 1 bé có Champion em ạ.

Kull MaxiMus

nhìn đã thật
chưa thấy bé nào lông đã như bé này
thế là bé còn ít cơ hội nhân giống nữa
đúng là đẹp cũng có cái hạn chế

đây mới đúng là mèo 34 thuần chứ. nhìn bộ lông đẹp dã man.chúc mừng anh có mèo đẹp nha:x

trung2t3c

Active Member
nhìn chịu ko nổi ông "Cương" ơi ................... sau này nhớ "mềm mềm" cho tôi có diễm phúc sở hữu 1 e nhé :)):)):))

meo u candy

Trông bộ lông của Ginny mà mê quá :D. anh ơi,anh cho em đặt gạch lứa tiếp của ginny nhé :D. Liệu bao giờ sẽ có thế hả anh :D

Darkstar

Vietpet sponsor
Mấy cái hũ xanh xanh phía xa xa là chỗ để mấy em ý ăn hay là đi wc hả anh >< Em dốt về mèo nên thấy lạ thì hỏi ạ :D

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Mấy cái hũ xanh xanh phía xa xa là chỗ để mấy em ý ăn hay là đi wc hả anh >< Em dốt về mèo nên thấy lạ thì hỏi ạ :D
Mấy cái hũ đó tên là Fresh & Clear for Cat, dùng cho mèo uống nước Nam nhé, có thể dùng cả cho chó luôn, nhưng chỉ là chó nhỏ, chó to thì phải dùng size to hơn. Cơ chế hoạt động như máy lọc bể cá, chó mèo uống rất vệ sinh, không bị bẩn cằm.

[YOUTUBE]http://www.youtube.com/watch?v=GR4m7fR7YU0&feature=player_embedded[/YOUTUBE]

caosang

Mình tên Sang,23t HCM,mình mới biết đến giống mèo này,mình cảm thấy yêu lắm,mình rất muốn có 1 em để làm bạn nhưng điều kiện mình có hạn,ko biết room mình có ai có thể tạo điều kiện giúp mình rước 1 em mèo với giá vừa phải ko,mình rất biết ơn,.....0906001050 hãy gọi cho mình nhé....mong tin:x:x:x:x

Gemma

Active Member
Chúc mừng Ginny sinh lứa đầu tiên cho nhà bố Cương nhá! Đúng là bộ lông của Ginny quá xinh luôn! :x:x