• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

?mèo bỏ ăn ,uống nhiều nước là sao ?

công chúa nhà mình 2 ngày nay ăn rất ít ,bón cho thì ăn một ít ,hôm đầu tiên có bị nôn 2 lần sau không nôn nữa nhưng lại không ăn uống như mọi khi mấy món thường ngày ăn rất ngon bây giờ chỉ hít ngửi chứ không ăn ,còn nước thì uống nhiều hơn bình thường .không bít là làm sao .bác nào có kinh nghiệm vụ này bảo em với.

linhlady

Member
Mèo này bạn nuôi lâu chưa? là mèo con mới đón về hay là mèo nuôi từ trc rồi đến h bị???
Nếu là mèo mới đón thì bạn xem lại nguồn gốc, và mèo mới về nhà mới thì tâm lí nó thay đổi, nó chán ăn là bt
Nếu là mèo đang nuôi, tự dưng bị thì bạn xem lại thức ăn,bát đĩa phải rửa sạch thường xuyên,bạn cũng nên thay đổi khẩu phần ăn và cho uống thêm men tiêu hóa cho e ấy nữa,
Hôm nay mình đưa mèo đi khám bệnh, chị bác sĩ người Úc khuyên nên cho mèo ăn = bát inox thay vì = nhựa, mấy câu tiếng anh mình nghe câu dc câu ko, đi đường cũng rớt mất rồi, =))

zintony89

mèo nha e cũng bị như thế :-s 2 hôm nay ăn rất ít và có vẻ rất mệt mỏi , chỉ nằm ko thôi =.= có ai biết như thế là bị sao ko ạ

momimuz

Có lẽ nó mệt mỏi, sốt trong người nên mới thế, bạn thấy bé có nóng không, có tiêu chảy không. Bạn đem đi bác sĩ đi. Không ăn hoài sao sống nổi.