• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị rơi từ tầng 2 xuống :((

snowy87

Member
Cả nhà ơi, con Neo nhà em nghịch ngợm không cẩn thận bị rơi từ tầng 2 xuống :angry:

Bây giờ 1 chân trước của em í không thể chạm đất được ( em đoán là bị gẫy rùi :praying: ).

Em phải làm gì bây giờ ?

Mai em định bê mèo đến nhà ông Bảo Sinh, không biết bác sỹ ở đó có bó bột đc không? vì lông mèo rất trơn, bó là tuột ra ngay Dog Eye

Rose1402

Vietpet sponsor
Cả nhà ơi, con Neo nhà em nghịch ngợm không cẩn thận bị rơi từ tầng 2 xuống :angry:

Bây giờ 1 chân trước của em í không thể chạm đất được ( em đoán là bị gẫy rùi :praying: ).

Em phải làm gì bây giờ ?

Mai em định bê mèo đến nhà ông Bảo Sinh, không biết bác sỹ ở đó có bó bột đc không? vì lông mèo rất trơn, bó là tuột ra ngay Dog Eye
Tốt nhất là bạn mang ngay mèo đến bác sĩ để kiểm tra tình trạng chân của mèo, nếu cần bó bột thì bác sĩ sẽ làm, khi đó họ sẽ cắt phần lông ở chân cần bó bột nên không lo lông trơn bị tuột đâu bạn.

joliebi

Member
Bạn đưaem ý đi bác sĩ đi. Ra Hanvet 490 Hoàng Hoa thám nhé. em mèo con nhà mình lần trước chạy đi chơi, ngã từ tầng 5 xuống tầng1, gãy xương háng, tưởng đi rồi, thế mà sau 1 tuần điều trị đã khỏi chân, h khỏe khoắn, chạy nhảy như giặc, chân kô còn tập tễnh nữa

snowy87

Member
Cám ơn chị Rose và Joliebi
@ chị Rose : bao giờ có dây dắt cầu vông cho mèo chị pm em nhé :)
@ Jolie : bạn ơi, 490 HHT ở gần đường Bười hơn hay gần đường Thanh Niên hơn?? Để mình đi cho tiện đường

Cám ơn mọi người nhiều

snowy87

Member
ai có lời khuyên gì cứ comment giúp mình nhé :x

cám ơn mọi người nhiều lắm

Loch2009

Member
Mèo và các loại đông vật khác có bản năng tự chữa lành vết thương, thậm chí là gãy chân. Cuộc sống sinh tồn bắt buộc nó phải thế. Bạn không nên lo lắng lắm. Tốt nhất là bạn đưa em nó đi đến bác sỹ chuyên khoa để chụp x quang chuẩn đoán và có phương án khắc phục cho em nó. Thân!

snowy87

Member
ôi anh ơi, đúng là chó mèo có khả năng tự lành vết thương rất nhanh ( so với người ) ( có câu : chó liền da gà liến xương mà )

nhưng nếu cứ để nguyên, xương nó bị trẹo đi, thì sau chắc chắn đi tập tễnh.

em phải cho đi khám, bao tiền không quan trọng, nếu phải x-quang em cũng chấp nhận ( dù em cũng đag hết tiền huhu )

Vì tY với mèo và kún mà :)

meo_3k

Member
Em miu đi khám sao rùi hả bạn? Bạn sờ chân em có thấy đau nữa không? Khổ thân em quá -_- nhà mình ngày xưa ở chung cư tận tầng 14, con Heo nhà mình ko hiểu sao nhảy dc qua ban công phi thân xuống đất -_- trời ơi, may mà phát hiện sớm và cứu được (nhưng hồi đó nó tự khỏi, đi khám ng ta bảo ko bị làm sao cả mới sợ chứ)

snowy87

Member
hnay mình cho Neo ( đọc là Neo, ko phải nê-ô nhé :D ) đi khám, bác sỹ ở HanVet bảo ra 185 Giải Phóng chụp X- quang, rồi về họ tiêm cho thuốc giảm sưng.

Nhưng sáng nay mình trót cho Neo ăn, nên ko thể gây mê, phải cho Neo nhịn từ giờ đến sáng mai để gây mê, bó bột. Thương em í wa :((

Cám ơn bạn đã quan tâm :x

joliebi

Member
cố gắng đưa em ý đi tiêm đầy đủ, sau 5 ngày là đi tập tễnh được ý mà. Cái chính là fai dỗ dành cho e ý ăn thôi. quan trọng là em ý fai ăn mới có sức đề kháng tốt

Rinnie

bé Neo nhà chị thế nào rồi ah? Đỡ chưa??? Chị update tình hình đi cho mọi ng biết với :D

daicachip

Member
có lần em mèo nhà mình cũng mãi chơi ở cửa sổ mà ngã từ tầng 2 xuống, rất may mắn là không sao. Vả lại, mèo rất giỏi trong việc giữ thăng bằng nên việc ngã ở tầng 2 xuống không làm sao là chuyện bình thường. Ngã từ tầng 4, 5 xuống mới nguy hiểm.

dù rất buồn rằng em mèo nhà bạn sau khi bị ngã từ tầng 2 xuống, khi đi chân không chạm đất :( có thể là bị đau quá, tốt hơn hết bạn nên để ý kỹ hơn nữa. Mang em ý ra bệnh việc thú ý để cho tiêm và uống thuốc đầy đủ, có thể không cần phải bó bột đâu :D

chúc em mèo nhà bạn mau khoẻ nhé ^^