• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị nôn khan

Phong Linh

Các bạn ở Vietpet ơi, có bạn nào trả lời giúp mình mấy triệu chứng này được không ạ. Em béo nhà mình 5 tuổi, mèo đực. Suốt mấy hôm nay em béo cứ bị nôn suốt thôi. Mình cho em ăn hạt whiskas ( đã ăn quen 4 năm rồi), em nôn nguyên ra cả hạt. Khi mình đổi thức ăn sang loại pate whiskas thì em cứ bị nôn khan suốt, em ấy mệt mỏi cả ngày, rất khó chịu.

Sáng mai mình định cho em béo đi khám ở chỗ b/s Chiền ( 208a Thụy Khuê), vì chỗ đó gần nhà mình. Nhưng mình chưa hẹn được giờ khám với bác sĩ, sợ đến nơi thì b/s ko có nhà >'< [ sáng hôm kia mình đến mà ko đặt lịch trước thì bs không có nhà ]

Nhiều người bạn tư vấn cho mình là do em béo ăn thức ăn hạt lâu năm rồi, hại thận nên bị thế, có người bảo do đường ruột em béo không tốt >'< Hic, mình lo vô cùng. Có bạn nào biết biểu hiện nôn của em béo nhà mình là do đâu không ạ? Có phải là do chưa tẩy giun hay không? Hay do thận? đường ruột? Mình sợ lắm.

Xin hãy chia sẻ một chút với mình trong lúc tâm trí bấn loạn như thế này :((