• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo bị bệnh

i_luv_u_381

tình hình là đợt đi ngoài đường thấy 1 em mèo con, nhỏ xíu gầy gò...tội quá mình mang về nuôi. Tắm rửa rùi cho ăn đầy đủ bi h đẹp rồi,nhưng có 1 vấn đề là em ấy bị bệnh. Từ lúc đưa về đến h cứ đi cầu phân lỏng loẹt,lại không tự chủ đc,làm mình dọn đến bở hơi tai!! Ai biết đó là bệnh gì và cách chữa giúp mình với. Mình mang em nó về vì tình thương, nhưng cuối cùng em ấy nhận con mèo đực mình là mẹ,cứ bú miết à.2 con thân nhau như hình với bóng và bi h em mèo đực nhà mình cũng bị lây rồi mình buồn quá. Tẩy giun rồi mà ko ăn thua.
Triệu trứng của em nó là : bụng phình to, đi cầu phân lỏng có lúc bết ra ko tự chủ (ăn uống bình thường),rất hiếu động
Mấy bạn giúp mình nhé, còn 1 bé mèo nữa mà bị tật chân trước ngắn. Nó mà bị lây thì mình...chết thôi

Linhmu_93

Active Member
Bạn mua ngay becberin viên bọc đường về cho mèo uống, ngay2 lần mỗi lần 3 viên.
Mua thêm men tiêu hóa biosubtyl về cho mèo uống duy trì ngày 1 gói.
Vì nó đi ngoài nhiều mất nc nên mua thêm oresol về cho nó uống nhé.
Chỗ đi vs phải dọn thật sạch để k nhiễm khuẩn.
K nên cho mèo ăn cơm, ăn cá vì sẽ khiến đi ngoài ngày càng nặng hơn. Chỉ nên cho ăn thịt nạc luộc. Như gà, lợn thôi.

ducthi

bạn linhmu nói đúng rồi đấy bạn ạ, các bé của bạn sao rồi