• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo bị bệnh ở lông

Samy2401

Chào các bạn ở vietpet, mèo nhà mình là mèo anh lông dài khoảng 1 tuổi rưỡi. Do mình hay phải đy học nên không chú ý e nó nhiều lắm, h mới phát hiện ra e nó bị bọ chét rất nhiều, hơn nữa mỗi lần e ý gãi xong mình ra xem có rất nhiều trứng bọ và còn có con gì đó giống con dòi, rất nhỏ, thân ngoài trắng đục nhưng bên trong màu đen (kiểu nhìn xuyên vào đc ấy). Mình k biết e nó bị thế lâu chưa, cũng k biết cái con kia là con gì. Bạn nào biết về bệnh e ấy mắc phải chỉ mình cách chữa với nhé. Chiều nay mình sẽ đưa e mèo đy bác sĩ luôn nhưng vẫn chưa biết nên đưa đi đâu. Mong đc các bạn giúp đỡ.

gvnSilv3r

nếu bà bị bọ chét thì mua thuốc nhỏ gáy frontline về nhỏ là hết. Giá tầm 165k 1 liều, 2 bé nhà mình ko hiểu lây từ đâu ra, mình cho mỗi bé nửa liều thì 2 hôm sau hết sạch ko còn bọ. Bạn có thể tìm mua ở petmart hoặc dodopetshop