• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo bị đi ngoài ra máu

mèo nhà em bị đi ngoài ra máu, em đã cho uống bepberin mà không đỡ...đang cho uống clorocid trộn B1 mà vẫn chưa có gì thuyên giảm...nó quen ăn hột từ bé...bây giờ em phải cấm không cho ăn hột nữa...trộn cơm ruốc nhưng nó chê không thèm ăn...em phải làm như thế nào đây???

Phu Dung

Moderator
Mèo bị đi ngoài ra máu là có bệnh về đường tiêu hóa, thông thường nhất là do có nhiều giun sán. Bạn nên đem em nó đi bác sĩ để có cách chữa trị phù hợp.

bizonzon

Active Member
Mèo nhà mình bỗng dưng bị đi ngoài ra máu. Mình nuôi 5 đứa, đều ăn cá bể rán trộn cơm và rau. Lũ nhà mình thích nhất món này và ăn đã rất lâu rồi không có vấn đề gì. Bỗng nhiên 1 đứa (lớn, tầm 2-3 tuổi rồi), bị đi ngoài và ngày hôm sau thì đi ngoài ra máu. Nó đã được tẩy giun cách đây 3 tháng. Mọi người có ai biết tại sao không ạ?
Mèo không hề tỏ ra mệt mỏi, vẫn ăn khỏe, nghịch khỏe.