• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo Bấc thành viên mới nhà em ạ !

Hôm vừa rồi em có nhận nuôi của bạn nick thứ 6 ngày 13 một chú mèo trắng lai , bạn ý bảo là mèo đực nhưng mang về kiểm tra thì là mèo cái ạ :)) . Lúc mang về em ý gầy giơ xương nhẹ như bấc đèn nên bà chị em bảo đặt tên là Bấc luôn hehe .
Bấc rất nhiều ưu điểm :ngoan ngoãn , đi WC đúng chỗ , cực kỳ quấn người lúc nào cũng thích đc bế và gãi cổ gãi tai , kêu rất bé (ko biết em ý có vđề gì ở cổ họng ko mà kêu như ko ra hơi ý ),cho gì ăn nấy từ thịt lợn , thịt bò , mỳ tôm , phở em ý ăn tuốt . Chỉ có đúng một nhược điểm là cả ngày đòi ăn , hình như lúc nào em ý cũng đói :)):))
Hôm nay chụp được mấy tấm ảnh post cho cả nhà xem :

helawiki

Member
^^ Bấc nhà bạn xinh thật đấy, em í được mấy tháng tuổi rồi bạn??? em ý chịu khó ăn nhiều thế là tốt rồi bạn ạ :D ăn no ngủ kĩ là lớn nhanh lắm. Ăn nhiều thế thì Bấc đã béo lên được cân nào chưa? Chả bù cho Liu nhà tớ, chẳng chịu ăn gì cả, bây giờ hơn 1 năm tuổi rồi mà mới được có khoảng 3 cân... haizz...

Em Bấc này chỉ khoảng 3 tháng tuổi thôi , mới đón em ý về đc mấy ngày nên em ý vẫn còn gầy chưa thấy tiến triển , mong cho em ý chóng béo hihi

KuBjn_lovepet

Bấc xinh! Bấc xinh!... hay lắm, bé Bấc nhìn cute ghê này, ... hãy nuôi em ấy lớn thật mau nhá!

bebiyeu

Không vấn đề gì đâu bác ạ bé bi nhà e kêu có lúc không ra tiếng luôn :D