• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo béo bụng nhà mình :D

Cubin

Member
Híc, sau một thời gian không up ảnh nên bây giờ em cũng không hiểu cái topic đầu gấu của em nó lạc đi đằng nào mất tiêu rồi. Nên đành phải lập topic mới để post ảnh ạ. :p
Tình hình là trong thời gian vừa rồi, em đã tích cực, nỗ lực không ngừng để cải thiện cân nặng cho thằng béo ú na ú nần nhà em. Nhưng có vẻ như không được khả quan cho lắm khi em càng thể hiện sự cố gắng của bản thân, thì nó càng tỏ ra cứng đầu, khó bảo.
Điển hình là phi vụ vừa rồi, nó nhất quyết tỏ ra bảo thủ bằng cách cắn em đến bật máu vì cái tội...giảm cân cho nó để nó đẹp trai hơn..
Và sau ngần ấy thời gian nỗ lực, kết quả là đây : Không giảm được tí nào và còn tăng thêm nửa cân mỡ bụng =.=.
Lý do ạ : Vì cứ mỗi lần nó cắn em xong thì nó lại đòi em cho ăn gấp đôi số lượng bình thường. :|
Sau đây là sê ri hình ảnh con béo bụng nhà em :

Ảnh cuối chụp tổng thể cái phản thịt nhà em =.=

ngudaymuon

Active Member
E ơi, e cho bé ăn ít thôi, ăn nhiều béo rất nhiều bệnh tật. Cho dù là bé có đòi ăn đi nữa thì vẫn phải cương quyết. Mà hình như là mèo đực còn dễ mắc bệnh hơn mèo cái đó, chị thấy đúng là ku cậu nhà e bụng to gấp ba lần các bé khác rồi. Ăn kiêng và giảm cân thôi...:)))

Cubin

Member
E ơi, e cho bé ăn ít thôi, ăn nhiều béo rất nhiều bệnh tật. Cho dù là bé có đòi ăn đi nữa thì vẫn phải cương quyết. Mà hình như là mèo đực còn dễ mắc bệnh hơn mèo cái đó, chị thấy đúng là ku cậu nhà e bụng to gấp ba lần các bé khác rồi. Ăn kiêng và giảm cân thôi...:)))
Vâng. Em hiểu vấn đề béo là không tốt. Nhưng thằng béo nhà em nó không chịu hiểu cho e :(. Nó đầu gấu lắm chị ạ, em mà không cho ăn là nó lại phi thân lên bụng em nó nhảy bùm bụp như là tập thể dục thì chủ nào chịu nổi. Mà nhất là đêm đến, em sẽ là nạn nhân thức trắng cùng nó nếu em không cho nó ăn. =.=. Nó cào cấu, nó cắn hộp giấy ăn, nó moi túi ni-lông để gây tiếng động, nó gào rú giữa đêm hôm khuya khoắt, nó là còn chạy bộ qua người em nữa chứ:worried:. Nó "xã hội đen" với em lắm chị ạ. Em đã thử dùng biện pháp bằng cách dứ dứ cái gậy vào người nó cho nó sợ, ai dè nó ôm chộp cái gậy rồi lăn ra đất trườn bò quằn quại cứ như là em đánh nó đau lắm ấy. Trong khi em còn chưa đụng đến 1 cọng lông của nó. :worried: Chị có cách nào giúp em với :(.

Cubin

Member
Up ảnh mới ạ =.=..Em ơi không hiểu bao giờ mày gầy ? :(

leanh8

Member
ui, mình thì đang muốn vỗ béo cho Bim nhà mình, bạn có bí quyết gì ko :d

Cubin

Member
ui, mình thì đang muốn vỗ béo cho Bim nhà mình, bạn có bí quyết gì ko :d
Mình cũng không hiểu sao nữa :(..Mình cho ăn ngày 4 bữa cơm cá, ngoài ra thì nó hay ăn vặt bằng hạt khô. :(..Giờ kiềm chế nó hết nổi rồi. Nó béo quay à, mà lên đây đọc topic thấy các anh chị khuyên mèo béo không có tốt nên mình đang tích cực giảm cân cho nó mà không đc. =.=

HChuong

Member
Một ngày ăn đến 4 bữa cơm cá là quá nhiều rồi thế mà còn ăn dặm thêm hạt khô nữa chả trách gì em nó béo :D

À mà mình thấy bé nhà bạn bự con chứ chưa hẳn là bị béo phì đâu. Chà nhìn cái mặt nó kìa! Đẹp trai, dễ thương chịu không nổi luôn, ước gì được bế nó 1 cái xem mỏi tay cỡ nào :D

Chúc bé mạnh khoẻ và hạnh phúc!

Cubin

Member
Em cũng chẳng hiểu sao ăn bao nhiêu nó chỉ to mỗi cái bụng. Nó đi mà cái bụng đánh sang 2 bên cứ như là quả lắc ấy ạ :(. Mà nó lại còn hay gặm quai túi ni-lông nữa chứ, hồi đầu em tưởng nó chỉ nhai thôi, ai dè cu cậu nuốt luôn vào bụng. :-S..Hix, không biết có mèo nhà bạn nào giống mèo nhà mình không?

Cubin

Member
Up thêm 1 số hình ảnh "tròn quay" của thằng bé ạ :
Toàn ảnh nằm, mẹ em bảo số thằng béo này sướng, chỉ ăn với ngủ.

bộ mặt vừa ngủ dậy

Khúc giò di động =.=

Mình thích mèo béo, chỉ sợ béo quá dễ bệnh nọ bệnh kia thôi. Nhưng nếu chỉ béo bụng không, bạn có hay tẩy giun cho nó không? Nhiều khi giun nhiều cũng gây to bụng, mèo ăn bao nhiêu vào nuôi giun hết nên càng ăn càng đói đấy.

ngudaymuon

Active Member
bé nhà cubin bèo đều đấy chứ, có béo bụng đâu. Nhưng e vẫn nên tẩy giun cho bé đi, mua thuốc viên vàng vàng của Pháp ý, có 8k/1 viên thôi. :D

Cubin

Member
Hihi, em cám ơn ạ. Mèo nhà e mới tẩy giun có 1 lần, nhưng không thấy có giun gì hết. Chị ngudaymuon có thể cho em biết chính xác tên thuốc được không? ^^~, để ra hỏi cho tiện. Em sợ người ta thấy mình lớ ngớ đưa thuốc dỏm thì chỉ khổ con mèo -.=

Cubin

Member
Mình thích mèo béo, chỉ sợ béo quá dễ bệnh nọ bệnh kia thôi. Nhưng nếu chỉ béo bụng không, bạn có hay tẩy giun cho nó không? Nhiều khi giun nhiều cũng gây to bụng, mèo ăn bao nhiêu vào nuôi giun hết nên càng ăn càng đói đấy.
Nó béo cả người ấy bạn ạ. Nhưng béo nhất là cái bụng, đi cái bụng cứ đánh sang 2 bên như quả lắc đồng hồ ấy. Mình gặp rất nhiều mèo béo rồi, nhưng chưa thấy con nào mà bụng nó lệt quệt xuống đất như con nhà mình cả. :D

Cún Mèo

Member
Một ngày ăn đến 4 bữa cơm cá là quá nhiều rồi thế mà còn ăn dặm thêm hạt khô nữa chả trách gì em nó béo :D

À mà mình thấy bé nhà bạn bự con chứ chưa hẳn là bị béo phì đâu. Chà nhìn cái mặt nó kìa! Đẹp trai, dễ thương chịu không nổi luôn, ước gì được bế nó 1 cái xem mỏi tay cỡ nào :D

Chúc bé mạnh khoẻ và hạnh phúc!
Chị Chương ơi, thằng cu này giống Bí nhà chị Chương quá.

Thằng Bò nhà em có vòng eo cũng ổn lắm, hôm trước nhà em dùng thước dây đo được 55 cm khi nó duỗi, còn khi nó co thì chắc phải 65 mất...

Con bé Lu bây giờ đang có nguy cơ phát phì, khổ thế cơ chứ.. Triệt sản xong, nó cứ ăn nhèm nhèm cả ngày í ạ...

Cubin

Member
Up thêm vài ảnh nữa ạ, có cả cũ cả mới :D

Bộ mặt rất ư là "ngu si" Size áo số 8 đấy ạ =.=.Nó đang lườm em đấy :worried:

linkya

Member
dễ thương quá , béo béo tròn tròn. Em nhà mình còn thua xa về độ ục ịch của chú này. Hồi trước mèo nhà mình cũng béo dữ lắm. Nhưng từ sau khi nuôi một em mèo cái, em nó ăn tranh hết cả của thằng bé nên thằng bé nhà mình gầy đi hẳn hà.

hong tham

Member
mình thấy nó ăn được thì cứ cho nó ăn,mèo mà,đâu phải người đâu mà sợ béo sẽ không đẹp,béo béo cũng dễ thương chứ,hi.

HChuong

Member
Chị Chương ơi, thằng cu này giống Bí nhà chị Chương quá.

Thằng Bò nhà em có vòng eo cũng ổn lắm, hôm trước nhà em dùng thước dây đo được 55 cm khi nó duỗi, còn khi nó co thì chắc phải 65 mất...

Con bé Lu bây giờ đang có nguy cơ phát phì, khổ thế cơ chứ.. Triệt sản xong, nó cứ ăn nhèm nhèm cả ngày í ạ...
Hì hì, đúng thế, chắc chúng nó có anh em họ hàng gì với nhau đấy! Nhưng mà nhìn cu Bin, lại thấy xót xa cho em Bí, ai tới nhà cũng bảo: "Ôi con mèo to thế". Thế mà đem đi cân, cứ 5kg, ít bữa lại xuống 4.5kg. Mình thật ganh tị với cu Bin và Bò nhà Cún Mèo.

Ké hình thằng Cu Bí với nhé!:D, xem có giống cu Bin không.