• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

gấu đẹp trai quá......................................................................................

liberu

Active Member
gấu đẹp trai quá......................................................................................
Gấu dạo này bớt đẹp trai rồi bạn ạ, rụng lông nhiều, lại ko có gái để giải tỏa nên chẳng thiết tha ăn uống

Linhmu_93

Active Member
Gấu dạo này bớt đẹp trai rồi bạn ạ, rụng lông nhiều, lại ko có gái để giải tỏa nên chẳng thiết tha ăn uống
khổ thân, cái bọn mèo đực này nhu cầu nó cao kinh khủng, k bao giờ là đủ với chúng nó cả.... Cơ mà nhìn lại ảnh đúng là em nhầm thật, bạn hyma e bảo lại là "con nuôi" hả chị?

liberu

Active Member
khổ thân, cái bọn mèo đực này nhu cầu nó cao kinh khủng, k bao giờ là đủ với chúng nó cả.... Cơ mà nhìn lại ảnh đúng là em nhầm thật, bạn hyma e bảo lại là "con nuôi" hả chị?
Chủ nó lúc đầu gửi sang nhà chị vs lí do sửa nhà, gửi tạm ít bữa, giờ sửa nhà xong thì lại săn được rồng con rồi nên ko dám đón nó về nữa, thành ra con màu Hima nhập hộ khẩu nhà này luôn. Gái tân mà xanh non nên Gấu chưa xơi được :D

Linhmu_93

Active Member
Chủ nó lúc đầu gửi sang nhà chị vs lí do sửa nhà, gửi tạm ít bữa, giờ sửa nhà xong thì lại săn được rồng con rồi nên ko dám đón nó về nữa, thành ra con màu Hima nhập hộ khẩu nhà này luôn. Gái tân mà xanh non nên Gấu chưa xơi được :D
ối, thế thì nếu khi nào các cháu "động phòng" và có kết quả màu hyma thì cho e đặt 1 cục gạch chị nhé :x

liberu

Active Member
Một buổi chiều oi bức, Bê đã hạ sinh 8 thiên thần (4 trai 4 gái), thật xứng đáng bà mẹ vĩ đại.

Đây là lứa con chính thức của Thị Bê và Văn Gấu nhé.

Up tạm cái hình demo

Giờ phải đi lấy khăn ấm lau cho mẹ Bê cái nào, từ lúc đẻ xong mệt chỉ nằm ôm con ngủ, tỉnh dậy thì liếm tí sữa, nhìn mà xót hết cả ruột

Linhmu_93

Active Member
Giời ơi 8 đứa @.@ nhiều quá! Chúc mừng Bê và chị liberu nhé! Chúc các con khỏe mạnh và hay ăn chóng....phá!

hoangmoccuong

Vietpet sponsor
Chúc mừng nhà liberu, đúng là kỷ lục 8 bé, 1 bà mẹ tuyệt vời, chúc mẹ khỏe con ngoan nhé!

liberu

Active Member
Mình cũng ko thể ngờ Bê lại đẻ nhiều đến thế vì đến con thứ 4 là nó đã có dấu hiệu xuống sức, đẻ xong là kệ con nằm đó, ko thèm cắn và ăn nhau cho con. Vậy mà vẫn sòn sòn ra thêm 3 đứa nữa. Mình nghĩ 7 đứa mà ko chết con nào là may mắn lắm lắm rồi. Lúc này Bê nhà ta chỉ nằm ôm con và thở dốc. Mình đi chợ nấu cơm chiều, buôn bán chán chê ngoài chợ khoảng hơn 1h sau về lên ngó thì lại thấy Bê có cơn đau đẻ. Đứa cuối cùng này ra ngoài thì lưỡi đã thè ra, người cứng đờ rồi. Định từ bỏ bé này xong cứ nghĩ thôi cứ thử hà hơi thổi ngạt cứu bé xem sao. bao nhiêu kinh nghiệm tích góp sử dụng hết. Phì phò đến 30 phút thì tự nhiên bé lên cơn co gật và bắt đầu thở. Vui ứa nước mắt luôn đó.
Biết sẽ là 1 hành trình dài, vât vả, có khi là kiệt sức cho cả mình và Bê - vì Bê ít sữa nhưng vẫn thấy rất vui vì 8 đứa giờ đều đã ăn ngon ngủ kĩ trong vòng tay của mèo mẹ

Linhmu_93

Active Member
Ăn no rồi ôm nhau ngủ kĩ nè

5 xám 3 lilac :x hoan hô mẹ Bê! Trộm vía mới có mấy ngày mà nhìn chúng nó phổng phao hẳn c nhỉ? Chắc đêm hôm c vẫn phải dậy cho bú thêm bên ngoài chứ k chúng nó đói kêu ầm lên thì....

milkygirl6390

Active Member
Ui cha 8 đứa ... chúc mừng nhà liberu bùng nổ dân số :))... chắc chỉ có mèo ALN mới có khả năng tranh tài với mèo Việt Nam về cái vấn đề mắn đẻ nhỉ :))

Kún¥êu

Member
ôi, ước gì con Miu nhà em cũng mắn như con Bê nhà chị. Nhất chị Mừng rồi nhé, yêu mấy nhóc quá cơ.

liberu

Active Member
Ôi, chăm 8 đứa mệt muốn ngất luôn ý, ước gì 1 ngày không phải 24 tiếng mà là 30-40 tiếng để còn có thời gian cho bản thân. Sáng bảnh mắt ra đã lo đút sữa cho mèo rồi hớt hải đi làm, chiều lại hớt hải về cho mèo ăn sữa. Tối ăn 2 lần, đêm lại 2 lần. Đợi 8 đứa ăn no, vệ sinh cho chúng nó thành ra mỗi lần cho ăn cũng mất nửa tiếng. Sau đó lại quay ra dọn vệ sinh, cho bọn mèo to ăn... cả ngày quay cuồng vì mèo :(

liberu

Active Member
Mèo nhà mình uống sữa ngoài 80-90%, mèo mẹ ko có sữa, bọn mèo con chỉ ngậm ti để ngủ ngon hơn thôi. Chẳng bit trong lúc ngủ chúng nó có rít đc tí sữa nào từ meò mẹ không nên mới vất vả thế. Chứ nếu nuôi mèo ta, chắc cả ngày chủ ăn no ngủ kĩ chả phải lo lắng gì.
Nhà ng quen có con mèo mới đẻ đc 3 tuần, nhiều sữa lắm, có 1 con mèo con thôi nên chả ăn hết, bắt nó về 1 buổi để cho bọn mèo con bú nhờ, mà đúng kiểu dì ghẻ, nó nhất quyết ko chịu cho bú. Thôi đành phải tự lực cánh sinh vậy :(

Linhmu_93

Active Member
Mèo nhà mình uống sữa ngoài 80-90%, mèo mẹ ko có sữa, bọn mèo con chỉ ngậm ti để ngủ ngon hơn thôi. Chẳng bit trong lúc ngủ chúng nó có rít đc tí sữa nào từ meò mẹ không nên mới vất vả thế. Chứ nếu nuôi mèo ta, chắc cả ngày chủ ăn no ngủ kĩ chả phải lo lắng gì.
Nhà ng quen có con mèo mới đẻ đc 3 tuần, nhiều sữa lắm, có 1 con mèo con thôi nên chả ăn hết, bắt nó về 1 buổi để cho bọn mèo con bú nhờ, mà đúng kiểu dì ghẻ, nó nhất quyết ko chịu cho bú. Thôi đành phải tự lực cánh sinh vậy :(
Chị ơi, chị cố gắng bơm sữa cho mèo mẹ càng nhiều càng tốt, cho ăn gel dinh dưỡng và phô mai nữa. Ăn nhiều mới có sữa đc c ạ. Chứ cho uống sữa ngoài nhiều quá bụng dạ chúng nó lớn lên k tốt lắm chị ạ.