• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

liberu

Active Member
Xin giới thiệu với cả nhà cặp ALN của nhà mình.

Không dám nói về độ thuần chủng, vì cũng không biết thế nào là để đánh giá thuần chủng khi thi trường mèo ở HN rất nhiều nguồn gốc khác nhau. Chỉ biết là mèo nhà mình hoàn toàn có thể cho lai giống với mèo có gốc từ nhà chú TrungAC hoặc nhà bà Hảo mà không lo đồng huyết, cận huyết.

Cứ tạm thời ngắm các bé đã nha

Mèo đực > 1 tuổi, tên Gabriel (Tiếng Việt là Gấu)- mà không gấu tí nào

Ảnh chụp lúc bé đang lim dim ngủ, mắt mũi hơi đờ đẫn tí ạ

Mèo cái, cũng > 1 năm tuổi, tên là Babe (Gọi là Bê)- đã đẻ 1 lứa với thằng ALD, giờ đang bầu bí với thằng ALD tiếp. Sau lần này cho thằng ALD về vườn luôn.

Mời cả nhà vào ném đá chúng nó thoải mái ạ ^_^

liberu

Active Member
óe, không hiểu get link kiều gì mà lại ra cái lứa F1 của con ALN với thằng ALD =))

Gemma

Active Member
Gấu với Bê xinh thật! Cháu nó xinh thế này thì ném đá thế nào được ạ? :x:x

meomattit

Mèo đẹp tuyệt bạn ạ, trông mê quá cơ! đã từ lâu mình thèm có một chú như vậy mà chưa có cơ hội.

zZĩnz

Member

Không dám nói về độ thuần chủng, vì cũng không biết thế nào là để đánh giá thuần chủng khi thi trường mèo ở HN rất nhiều nguồn gốc khác nhau. Chỉ biết là mèo nhà mình hoàn toàn có thể cho lai giống với mèo có gốc từ nhà chú TrungAC hoặc nhà bà Hảo mà không lo đồng huyết, cận huyết.

Mèo cái, cũng > 1 năm tuổi, tên là Babe (Gọi là Bê)- đã đẻ 1 lứa với thằng ALD, giờ đang bầu bí với thằng ALD tiếp. Sau lần này cho thằng ALD về vườn luôn.

núng na núng nính ú na ú nú trùi ui là trùi. Đảm bảo mí em này có họ hàng với mèo Garfiel he he he:D:D

liberu

Active Member
Mình chưa mua được mèo nhà Garfiel bao giờ bạn ạ. :):)

Mấy lần định đón 1 bé nhà ý nhưng toàn chậm chân thôi.

liberu

Active Member
Tiếp vài hình Gấu điên

Bê đang có bầu bí với thằng ALD nên không thích bị làm phiền, toàn quay mông lại phía khán giả thôi, ko chụp hình được :(

D_P_HOA

Active Member
NHìn bé mèo đực hầm hố thật :). Mèo mẹ có bầu nhìn quyến rũ quá :x/ Sao nhà Liberu không chụp nốt ảnh bé mèo con nữa :)

liberu

Active Member
NHìn bé mèo đực hầm hố thật :). Mèo mẹ có bầu nhìn quyến rũ quá :x/ Sao nhà Liberu không chụp nốt ảnh bé mèo con nữa :)
Mèo mẹ có bầu bị tự kỉ chị ạ, chỉ thích nằm 1 mình thôi, ko thích bị làm phiền. Sở thích duy nhất là trèo lên cái nóc cục điều hòa nằm sưởi nắng, ngoe nguẩy cái đuôi.

2 vc em đang suy nghĩ về chuyện bé mèo con mới đón về kia, bé thì yêu thật nhưng sợ lớn các con đực nó cắn nhau. Hic, mới đón nó về đc 2 tuần, ngoan lắm, giờ bán đi thì cứ thấy tội tội nó :(

D_P_HOA

Active Member
Mèo mẹ có bầu bị tự kỉ chị ạ, chỉ thích nằm 1 mình thôi, ko thích bị làm phiền. Sở thích duy nhất là trèo lên cái nóc cục điều hòa nằm sưởi nắng, ngoe nguẩy cái đuôi.

2 vc em đang suy nghĩ về chuyện bé mèo con mới đón về kia, bé thì yêu thật nhưng sợ lớn các con đực nó cắn nhau. Hic, mới đón nó về đc 2 tuần, ngoan lắm, giờ bán đi thì cứ thấy tội tội nó :(
Chị thấy hai đưa nhà chị có bầu thì xinh hẳn lên :), mà tính tình lại còn rất dễ thương nữa chứ :)
uh , bé mèo em mới đón về xinh thật đó, phải cho cho nó sang nhà mới thì tiếc thật đó :(

zZĩnz

Member
Mình chưa mua được mèo nhà Garfiel bao giờ bạn ạ. :):)

Mấy lần định đón 1 bé nhà ý nhưng toàn chậm chân thôi.
hí hí ấy hiểu nhầm roài Ý tớ bảo Bé mèo màu vàng tên Garfiel ở phim hoạt hình chứ ko phải mèo nhà bạn Garfiel ^^

liberu

Active Member
:">hehe, cứ tưởng ấy bảo mèo nhà tớ có gốc ở nhà Garfiel, nhà Garfiel có mèo ALN đẹp lắm, ra còn nào hết con ý, ko kịp bon chen.

hameo2412

Member

Nhìn tụi nhỏ yêu quá,thế này nựng còn ko đc sao mà ném đá các cháu nó được:x:x

liberu

Active Member
Gấu nó đi quảng cáo cho dầu gội Pantene Pro-V chắc hợp đấy ạ. Slogan "Dày hơn, Óng ả hơn"

liberu

Active Member
Mắt nó có híp đâu, lúc ý là nó đang buồn ngủ nên trông thế đó. Mắt to vàng đồng, không hề hip :p

liberu

Active Member
2 tuần cách li chăm sóc ở chế độ đặc biệt sau khi sinh non, đàn con mệnh yểu ra đi hết, Bê đã được hòa nhập cộng đồng :(( :((. Có lẽ vì thế mà tính tình Bê thay đổi 180 độ, rất hay cáu bẳn, hơi 1 tí là giơ tay tát, rất chi là bố láo. Mama và papa bị Bê cào xước hết cả chân tay :(

Gấu ngửi thấy mùi female là thèm nhỏ dãi, nhưng cứ mon men lại gần là bị cho ăn tát, nên chỉ dám mắt nhắm hờ nhìn từ xa. Bê thì quả thật là vô cùng tai quái, Gấu không làm gì cả, không ngó nghiêng Bê nữa thì Bê lại chủ động gây sự. Trong lúc Gấu đi xả nỗi buồn (vệ sinh), đang lúc cao trào thì bị Bê xông tới, tát tới tấp, làm shit văng tung tóe khắp sân luôn, Mama trông thấy không nhịn được cười=))=))=))=)) Gấu ơi là Gấu!!!!