• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo anh lông ngắn nhà LIBERU

bdlinh87

Member
Ha ha, nhìn bọn em cùng cha khác mẹ với thằng Vểnh lớn lên từng ngày nhỉ? :-* Moah moah... bọn này mà chạy khắp nhà thì không biết thế nào mà lần.

liberu

Active Member
Hôm nay chúng nó bắt đầu biết đi, lồm cồm khắp nơi, trốn chui trốn lủi đi tìm đến mệt. Cứ tưởng chúng nó mới biết đi thế thì ko dám đi xa, thoáng 1 cái đã mất tăm mất tích ở xó xỉnh nào đó rồi :((

nana

Member
hí hí bé biết đi ùi :x:x:x cho nó trong sọt khỏi đi lung tung chị ;))

liberu

Active Member
nó bit trèo ra khỏi cái rổ nhựa rồi đó chứ em ơi, giờ muốn chúng nó ko đi nữa thì chỉ có nhốt chuồng thôi :(

Biết đi và ăn pho mai như điên, cho pho mai quệt vào đầu tay mình thì chúng nó cắn cho chết thôi

liberu

Active Member
Lại 1 lứa mèo nữa ra đời này :(( (2 đực 2 cái, toàn màu xám thôi ạ)

Chẳng biết chúng nó í ới lúc nào, hôm trước vừa mới nói với chồng "anh ơi, hình như con Hima nó có bầu", chồng gật gù "uh, nó ~ 1 tuổi rồi,ko cho ăn nhiều mà bụng vẫn to nhỉ" thì đêm hôm sau nó đẻ luôn. Trộm vía bé HIma ăn khỏe, béo tốt từ trước, suốt thời gian bầu bí chẳng được bồi dưỡng gì, lại thêm vừa rồi chăm các con của Bê nên bỏ rơi chúng nó hoàn toàn. Đến giờ vẫn ân hận là không biết các bé đứa nào đẻ trước đứa nào đẻ sau, chỉ biết mỗi thằng đực màu xám đậm là to mồm kêu gào ầm ĩ gây sự chú ý đầu tiên.

Đố mọi người trong này có bn bé mèo con nào???

nana

Member
koi chừng lẫn lộn 2 đàn mất thui ... :D mấy bé mẹ Bê đc 1 tháng chưa chị nhỉ

nana

Member
nó bit trèo ra khỏi cái rổ nhựa rồi đó chứ em ơi, giờ muốn chúng nó ko đi nữa thì chỉ có nhốt chuồng thôi :(

Biết đi và ăn pho mai như điên, cho pho mai quệt vào đầu tay mình thì chúng nó cắn cho chết thôi
phô mai kon bò cười hả chị ;)) mấy bé bik đi vs khay cát chưa chị ơi

Kún¥êu

Member
Chị Mừng ơi, tối nay em cho chị gái em xem ảnh mây đứa nhà chị anh chị ấy thích quá, chị để lại cho em 1 bé mèo cái được không chị. Tại thấy nhiều người đặt gạch đá trước em rồi mà bây giờ em mới đặt gạch sợ muộn quá. Tối muộn rồi không dám làm phiền chị, có gì mai em sẽ alo chị nhé.

liberu

Active Member
Chị Mừng ơi, tối nay em cho chị gái em xem ảnh mây đứa nhà chị anh chị ấy thích quá, chị để lại cho em 1 bé mèo cái được không chị. Tại thấy nhiều người đặt gạch đá trước em rồi mà bây giờ em mới đặt gạch sợ muộn quá. Tối muộn rồi không dám làm phiền chị, có gì mai em sẽ alo chị nhé.
Em ơi bé cái người ta xí trước hết mất rồi :(

liberu

Active Member
ôi zời ơi xỉu lun =.= kon của bố gấu nữa hả chị?
Nhà chị có 2 con cái (Bê, Hima) và 1 con đực là thằng Gấu. Cứ tưởng con Hima kia con bé, thằng Gấu nó chưa xơi được mà chúng nó xơi nhau lúc nào chị đâu có biết, giờ gạo đã thành cơm, ra 4 nhóc rồi mới té ngửa ra :(

Tính ra Bê và Hima đẻ cách nhau 2 tuần (1 đứa 19/5, 1 đứa 2/6), 8 đứa kia thì biết đi hết rồi, còn 4 đứa mới này chưa cả mở mắt, nhầm sao được :D

Chắc thêm vài tuần nữa thì đúng là khó mà phân biệt, phải làm cái bút đánh dấu ko nhầm loạn mất thôi

bdlinh87

Member
Lại 1 lứa mèo nữa ra đời này :(( (2 đực 2 cái, toàn màu xám thôi ạ)

Chẳng biết chúng nó í ới lúc nào, hôm trước vừa mới nói với chồng "anh ơi, hình như con Hima nó có bầu", chồng gật gù "uh, nó ~ 1 tuổi rồi,ko cho ăn nhiều mà bụng vẫn to nhỉ" thì đêm hôm sau nó đẻ luôn. Trộm vía bé HIma ăn khỏe, béo tốt từ trước, suốt thời gian bầu bí chẳng được bồi dưỡng gì, lại thêm vừa rồi chăm các con của Bê nên bỏ rơi chúng nó hoàn toàn. Đến giờ vẫn ân hận là không biết các bé đứa nào đẻ trước đứa nào đẻ sau, chỉ biết mỗi thằng đực màu xám đậm là to mồm kêu gào ầm ĩ gây sự chú ý đầu tiên.

Đố mọi người trong này có bn bé mèo con nào???

Đợt này nhà chị liberu cứ gọi là tha hồ chăm các em bé nhỉ? 12 em chứ ít đâu. Mệt nhưng mà thích nhỉ?
Chúc cho các bé hay ăn chóng nhớn nhé. Iu tóa là iu cơ! Mình có nên đặt hàng thêm 1 em đực nữa hem nhỉ? (thinking...)

liberu

Active Member
Đợt này nhà chị liberu cứ gọi là tha hồ chăm các em bé nhỉ? 12 em chứ ít đâu. Mệt nhưng mà thích nhỉ?
Chúc cho các bé hay ăn chóng nhớn nhé. Iu tóa là iu cơ! Mình có nên đặt hàng thêm 1 em đực nữa hem nhỉ? (thinking...)
ko định biến nhà thành trang trại mèo thì cứ nuôi thêm 1 thằng nữa cho thằng Vểnh nó có bạn, 2 đứa nó cùng nhau phá sẽ hoành tráng hơn nhiều đó :D

bdlinh87

Member
Đêm qua em để hé cửa, nó chui vào phòng em nghịch.
Ban đầu le ve chỗ con em em đang ôn thi, nhảy lên bàn nghịch bút, cào sách vở, nên bị đuổi. Sau đó chạy ra chỗ em đang ngủ cào chăn+chân em. Em đập giường đập chiếu, cốc đầu cu cậu nhưng k được yên thân. Đấu tranh tư tưởng mãi mới bật dậy bế nó ra ngoài đóng cửa phòng lại.
Ngon giấc!
Có thêm thằng nữa chắc sẽ đỡ quấy mình hơn. Cứ để các cháu nhà chị nhớn đã :x

liberu

Active Member
Phải cứng rắn từ đầu em ạ. Em định trước khi đi ngủ đuổi nó ra ngoài là nhất định phải đuổi, mặc kệ nó cào cấu ở ngoài cũng ko mở cửa cho vào. Bọn này mà mình cứ cưng chiều nó quá là sau này sẽ ko bảo được nó nữa đâu. Mấy bé mèo nhà chị, cứ trc khi đi ngủ hé cửa cái là tự động biết đường chui ra ngoài nằm, ko dám ho he gì nữa cả. Sáng ra mình dậy mở cửa cái là phi vào nhà chơi thôi.

bdlinh87

Member
Em vừa mới xây nhà cho thằng Vểnh đấy chị, có ji chị share cho chủ của mèo mẹ xem nữa ^^ À, em đặt tên nó là Monkey rồi

liberu

Active Member
Cả buổi chiều hẹn hò các phó nháy đến chụp hình thế mà các phó nháy cao su cứ gọi là :p

Và đây là hình mới của bọn nhỏ. Vedette của ngày hôm nay là Bát a ca nhé, bao nhiêu khuôn hình đẹp đều rơi vào cái mẹt nó cả. Ghét dã man.

Một hàng ngang tập hợp

Một lúc sau là thành cái chợ rồi :(

Giờ ăn đến rồi

To be Updated...

bdlinh87

Member
ôi chị ơi, sao e chẳng xem được cái ảnh nào thế?
Mà đội phó nháy kia đến muộn thật, làm mình chẳng được giao lưu gì cả :(

Boo09

Member
Yêu quá :(:)(:)(( chịu không nổi khi nhìn mấy cái mặt này :(( Giá mà cứ nhỏ hoài như thế :x chúc các bé hay ăn chóng lớn :)

liberu

Active Member
ôi chị ơi, sao e chẳng xem được cái ảnh nào thế?
Mà đội phó nháy kia đến muộn thật, làm mình chẳng được giao lưu gì cả :(
Hic, vẫn load hình bình thường mà, sao em lại ko xem đc nhỉ!!!???

Này thì 3 anh chị em màu lilac (2 cách cách 2 bên, ngũ a ka chỉ nằm tạo dáng thôi đó)