• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo 34 mặt tịt thuần chủng

GAFIEL

Member
Chào các bác,
Em đang tìm muốn mua một em mèo 34 mặt tịt đẹp thuần chủng. Thấy trên mạng thường xuyên có tin rao : bác Liên nào đó ở số nhà 13/651 phố Nguyễn Thị Minh Khai có mèo 34 đẻ, và bán. Bác nào đã mua mèo ở nhà đó chưa thì tư vấn về chất lượng mèo ở chỗ đó giúp em với. Kẻo đường đi xuống khu vực đó xa lắm, mà lại gặp phải mèo lai hoặc mèo không đẹp thì khổ em.

Chưa biết có bác nào giúp được thông tin không, nhưng em vẫn xin cám ơn các bác trước rất nhiều.
^:)^^:)^

Louis

Member
mình vừa mua nhưng mình không sành về mèo 34 lắm nhưng thấy cũng đẹp dễ thương và nhiều người mua rồi cug đảm bảo nên ok luôn. 1500k 1 con.nhưng lứa này hết rồi chắc bạn fải chờ lứa sau thôi.bạn cú đi thẳng chợ mơ xuống tìm ngõ 651 vào nhà ngay ngoài đầu nhà 13 hàng nét đó ( cũng k khó tìm lắm đâu )

đi thẳng chợ mơ thì xa lắm bạn ơi , hôm trước tớ cũng đi đường đó , hết cả đường , đến đoạn cầu mới mà vẫn ko tìm thấy đâu, sau rẽ trái về thì lại là đường Minh Khai , đi gần đến đường về nhà mới là 651, đi đường đê qua bến xe( quên tên) song song Đầm trấu rồi rẽ phải thì gần hơn. qua đó cô đi vắng nên lại đi về :|

cunxinh

Member
Mình thấy bạn mình mua nói là có 1T thôi . nhưng mua lâu rồi . Giờ em đã được gần 6 tháng mà mình úp ảnh lên rồi đấy . Các bạn cứ nhìn và đánh giá thì sẽ biết .

nuk nik

Member
mình cũng mới mua 1 bé ở đó,lứa này là 1,5tr/bé...còn 1tr là lứa trc...đắt hơn do lứa này lấy giống tốt hơn thôi bạn ah...nói chung là mèo về rất phàm ăn,khoẻ mạnh,nghịch và hiếu động lắm...chỉ có 1 điều lưu ý nhỏ là bác lien ít cho mấy bé vận động nên hơi bị gù nhưng chỉ cần cho tắm nắng và vận động nhiều là ko sao hết...và lứa mèo này đã bán hết,nếu bạn muốn mua thì phải đợi khoảng 6 tháng nữa và nên đặt trc vì bác bán nhanh lắm,người ta toàn đặt trc thôi,không rao trên mạng nhiều đâu,đến khi rao thì còn 1 vài bé thôi

meobeou

Member
Mình cũng đã qua nhà bác Liên xem mèo, Mèo 34 đã bán hết, còn 3 con mèo trắng bác y bảo là mèo anh, đòi 1,5tr.Nhưng mình nghĩ đó là mèo nga, nên giá đó là quá đắt...

nuk nik

Member
à,đó là mèo Anh lai Ba Tư,tớ nuôi 1 em đấy,lớn lên xinh lắm,mặt tròn,mắt tròn to như Ba Tư

meoxu_105

Member
bạn ui mèo đó đâu phải là mèo batư xịn đâu.mặt không tịt dí như mèo nhà tớ gì hết cả.một lần tớ lên đó để mua them một em về nuôi,vào nhà bác liên xem ma mèo không đẹp.lại về tay không.hic.200 cây đó

zaimz

Member
Lứa mèo nhà bác Liên hiện tại là mèo Nga lai, mình và bà xã đã qua xem rồi.

meoxu_105

Member
bạn ơi mèo nhà bác liên chỉ là mèo batư mặt nó chỉ hơi gẫy thui.ko tịt dí như mèo arập.các bạn nhìn thấy mấy chú mèo trên mang mặt tịt dí lông xù tung chính là mèo arập đó.không phải mèo batư đâu.bạn nên tìm hiểu về giống mèo trước khi mua nhé