• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đi đại phân tanh, bỏ ăn hoạc ăn ít :(( Bệnh gì cả nhà ơi

Mèo đi đại phân tanh hình như hơi nâu nâu thì phải. Lúc nào cũng quấn lấy em đòi ăn nhưng ăn rất ít hoặc không ăn luôn. Nó teo tọp đi bao nhiêu rồi cứu em với!!! Vừa đi tẩy giun đc mấy hôm thấy nó ăn nhiều + tăng cân sướng... Vậy mà :((

[zin]

Member
Phân có nhão k bạn? trc đấy em ý hay ăn gì mà vẫn đòi ăn xong lại k ăn nhỉ

Hơi nhão bạn ạ, lúc mình súc cát trong chậu thấy nó không như bình thường. Mọi ngày mình cho ăn cháo sườn buổi sáng và cơm ruốc + cá hoặc + gan buổi trưa + tối, hạt khô ăn cả ngày nhưng nó không thích ăn lắm nên ăn ít. Mấy hôm nọ mình có cho uống vinamilk không đường. thế là hôm qua bắt đầu bị như vậy mình cho dừng uống sữa luôn. Như mình hỏi được 1 anh anh ý bảo là do uống sữa. Chắc đúng do sữa thật vì mình ép nó uống sữa = cách không để bát nước trong phòng mà chỉ để thức ăn cả sữa. :((

[zin]

Member
Cá thì không được đi với sữa đâu. Nếu ăn cá với uống sữa thời gian gần nhau thì mèo sẽ bị đi ngoài đấy. Còn việc mèo bỏ ăn thì tớ cũng k biết tại sao. Nhưng bạn thử xé thịt gà luộc cho bé ăn xem. Vì mèo rất thích thịt gà, thịt gà lại lành nữa, không hại đến bụng dạ chúng nó.

Nó cũng ăn rồi Zin ạ ^^ Nó ăn ít nhưng chắc đủ lót bụng không nhõng nhẽo tớ nữa:D Chắc nó cũng đỡ rồi, thôi từ h chắc cạch không cho uống sữa

[zin]

Member
Uống sữa của mèo thì ok, trừ đứa nào tiêu hóa kém thôi. Chúc bé nhà bạn hay ăn chóng nhớn ^^

Cám ơn Zin nha. Mèo nhà tớ nó không ăn gì, chỉ ăn mỗi cơm ruốc, thế mà cứ thấy nó gặm gặm mấy con gián nó bắt đc. Ghê quá :(( nó ăn gián có làm sao không vậy mọi người ơi :((

[zin]

Member
Ngoan thế ăn đc cơm ruốc :)) Em nhà tớ k chịu ăn thịt lợn luôn. Hình như ăn gián k sao đâu. Tớ thấy bạn tớ kể mèo nhà nó toàn bắt gián chuột ăn thạch sùng ăn ==. Nhưng mà vẫn thấy ghê ý. Tốt nhất nhìn thấy nó tha gián về là giật lại luôn. hehe

[zin]

Member
Thì tóm lấy em ý lắc lắc 1 tý cho con gián rơi ra. Hơi thô bạo tí :p Tớ cũng phải mấy lần chiến đấu với Sono nhà tớ để cướp lại con thạch sùng nó cắn sống dở chết dở trong mồm @.@