• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

mèo đực đến nhà mới suốt ngày kêu gào

milkygirl6390

Active Member
Nhà cô em có bé mèo đực hơn 5 tháng... bé nó bị tiêu chảy ra máu mà nhà cô em lại sắp có em bé nên cô sợ quá mang sang cho nhà em... bé nó sang đã được 1 tuần... e đã chữa được bệnh cho bé... nhưng bé cứ suốt ngày kêu gào... còn đuổi đánh bé mèo cái nhà em...:((... mẹ em bảo là bé đòi cưới vợ nhưng nó mới có hơn 5 tháng thôi ạ... nên em nghĩ là không phải... có anh chị nào biết thằng bé bị làm sao và cách nào cho nó bớt kêu đi thì giúp cho em với... không bố em chuẩn bị tống nó ra khỏi nhà vì tội lắm mồm rồi...:-S

vits2be

Member
Nhà cô em có bé mèo đực hơn 5 tháng... bé nó bị tiêu chảy ra máu mà nhà cô em lại sắp có em bé nên cô sợ quá mang sang cho nhà em... bé nó sang đã được 1 tuần... e đã chữa được bệnh cho bé... nhưng bé cứ suốt ngày kêu gào... còn đuổi đánh bé mèo cái nhà em...:((... mẹ em bảo là bé đòi cưới vợ nhưng nó mới có hơn 5 tháng thôi ạ... nên em nghĩ là không phải... có anh chị nào biết thằng bé bị làm sao và cách nào cho nó bớt kêu đi thì giúp cho em với... không bố em chuẩn bị tống nó ra khỏi nhà vì tội lắm mồm rồi...:-S
Chắc nó bị buồn bực cái gì rồi bạn để ý quan sát nó xem nó làm sao. Dù sao nó cũng mới về nhà chưa quen nhà lắm mà

5 tháng là cưới vợ tốt rồi :) mèo đực nhiều thằng dậy thì sớm lắm cơ!!~_~

Mình thấy mèo kêu gào có nhiều kiểu lắm,k biết mèo nhà bạn kêu thế nào. Mèo nhà mình đánh nhau kêu 1 kiểu,nhớ nhà kêu 1 kiểu,bị nhốt kêu 1 kiểu,thèm ... kêu 1 kiểu. Bạn cứ quan sát theo lời bạn vits2b xem thế nào nhé!

phenmaleat

Active Member
nhiều khi tính nó cũng hay kêu cơ.có đứa cứ thấy ngươì là kêu.thế ở nhà cũ nó có kêu không?

milkygirl6390

Active Member
Huhu... hôm trước vừa post bài hỏi thì hôm nay bé nó chạy đi đâu mất rồi...lạ nhà còn chạy đi chơi thì không biết đường về nhà cho xem...:((... mình post hình ai thấy bé contact mình với... sdt là 01656054276...:((mình ở khu Phúc Tân gần sân bóng Long Biên nhé...:((

K rõ bạn tìm đc mèo chưa,rõ khổ. Mèo mới về nên xích và nhốt,thả khi nào thì trông coi cẩn thận khi ấy ~~!
Mong bạn sớm tìm đc e nó.

milkygirl6390

Active Member
K rõ bạn tìm đc mèo chưa,rõ khổ. Mèo mới về nên xích và nhốt,thả khi nào thì trông coi cẩn thận khi ấy ~~!
Mong bạn sớm tìm đc e nó.
mình nuôi mèo trước giờ chưa bao giờ xích cả nên nhà cũng không có xích nữa...:-S... may mà thằng bé đã về nhà an toàn...chắc sang nhà nàng mèo nào tá túc đây mà...;))

Heh,mèo nhà t lúc mới về nhốt trong chuồng trong 2-3tuần mới dám thả,sợ nóa đi sang nhà hàng xóm ở ^^

maihuongt91

Member
mình nuôi mèo trước giờ chưa bao giờ xích cả nên nhà cũng không có xích nữa...:-S... may mà thằng bé đã về nhà an toàn...chắc sang nhà nàng mèo nào tá túc đây mà...;))
haha....thằng này cũng giỏi nhỉ. Mới về nhà được có mấy ngày mà đã quen đường, đi tìm gái rồi

milkygirl6390

Active Member
Haizzzz...thằng bé này là khổ thân nhất...:((... nó bị ốm nên chủ nó bắt sang nhà mình bảo là cho mình... mình mang nó đi chữa đến lúc gần khỏi thì bác sĩ cho mang về chăm... chủ của nó lại tưởng nó khỏi rồi sang xin lại.../:)... lúc mình không ở nhà, mẹ mình không biết nên trả nó lại cho chủ cũ... cuối cùng thì ... nó chưa khỏi hẳn bệnh, bệnh lại tái phát hay làm sao ý mà cô ý không dám vác mặt sang nhà mình nhờ chữa hộ nữa... thế là em nó đã lên thiên đàng sớm...:((... khổ thân... thằng bé đẹp trai phải biết... :((