• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Mèo đần độn của chủ đần độn trong ngôi nhà không thông minh xin chào!

Cún Mèo

Member
Xin chào các bạn.

Nhà mình cũng có mấy con mèo, tự giới thiệu, mèo nhà mình rất đần độn (vì mình cũng rất đần độn), nuôi chúng nó trong môi trường hoàn toàn đần độn, nên chúng nó như thế này:

Xin cho mình làm quen nhé!

Cún Mèo

Member
Hôm mùng 5 Tết, do nhà hết thức ăn nên mình đi chợ và nhặt được con mèo này:

Mình vốn đần độn, thế nên không biết đặt tên nào cho nó là hợp lý, vì thế mình đặt nó là con Mồng Năm.

Nó sứt sẹo đầy mình, rất tội nghiệp. Hiện tại đang được điều trị giun sán và đi ngoài.

Ngày Tết, chợ không bán cá nên phải cho chúng nó ăn thức ăn khô Me-o độc hại:

Cún Mèo

Member
Đây là ảnh ngày Tết, mèo đần độn ngồi cạnh lọ hoa cũng đần độn nốt:

hoalinh

Member
Cún mèo nuôi mèo sao mà khéo thế , con nào cũng rất sạch sẽ, quần áo bóng lộn , béo tốt .

D_P_HOA

Active Member
HI hi, mâý bé mèo nhà CunMeo trong thích thât.
À mà chả biêt thưcs ăn Meo đôc hại thê nao . Bình thươngf máy đưa mèo nhà mình nó toàn ăn cơm trôn thưc ănMâý hôm têt đi văngs có nhơf ngươì cho ăn mà bây giơ nó lại quen ăn thưc ăn khô mơí chêt :((

Cún Mèo

Member
Cún mèo nuôi mèo sao mà khéo thế , con nào cũng rất sạch sẽ, quần áo bóng lộn , béo tốt .
Cảm ơn chị,

Trời lạnh nên em bắt lũ đần ấy mặc quần áo, chứ không mặc thì viêm phổi chết.

Hôm gần Tết em cũng viết 1 Topic nhắn mọi người mặc áo ấm hoặc quấn khăn cho mèo, tránh viêm phổi, cơ mà không post được.

Bọn đần nhà em không những mặc 1 áo đâu, mà phải mặc 2 áo cơ... Thích hay không kệ chúng nó. Sức khỏe là trên hết.

Thêm vài ảnh của con mèo này, nó tên là Mèo Lu (tên thật là Lucy), còn bây giờ có biệt danh là bé Lu mất dạy, vì càng ngày càng hỗn láo, mất dạy, khinh người:

D_P_HOA

Active Member
hì hì, ngươc lại mâý con đân đôn nhà chị, hình như chúng chả rét hay sao ý, măc áo cho nó , nó tuôt ra băng đươc. Trơì rét rải cho cái chăn không năm, tòan năm ra chiêu hoăc cái ghê nhưạ .

Mimi83

Member
Lâu quá mới thấy Cún Mèo lên forum. Chúc mừng năm mới cả nhà Cún Mèo nhé. Bò Sữa có lên cân nữa không? Ngưỡng mộ Bò Sữa lắm đấy.

Cún Mèo

Member
Lâu quá mới thấy Cún Mèo lên forum. Chúc mừng năm mới cả nhà Cún Mèo nhé. Bò Sữa có lên cân nữa không? Ngưỡng mộ Bò Sữa lắm đấy.
Bò Sữa nhà cháu nó cũng dở người lắm rồi ạ, nhưng được cái nó tình cảm, trầm tính, nhẫn nại chịu đựng chứ không như 2 đứa điên kia.

Dạo này cả 3 đứa nhà cháu đều gầy bớt (trừ con Lu đang có nguy cơ béo phì), vì ăn cơm chứ không cho ăn hạt nữa... Trộm vía khỏe mạnh hơn.

Đặc biệt bé Lucky nhà cháu đã khỏi viêm tai, lạ thế. Tai nó giờ sạch bong, như hồi đầu mới gặp í...

X

xuka3691

Guest
nhớ lần đầu tiên gặp chị Cún mèo bế bò sữa đi off ở ailu. nhớ nhất câu chị vợ bảo anh chồng: " anh ơi, cởi cái áo cho con không con bé nóng đấy"...lúc đấy mới nuôi mèo, mới vào vp, nghe xong mắt tròn ra, quay phắt lại, về nhà kể với mẹ, mẹ cười phá lên...

bây giờ thì: mẹ ạ...con dạo này vẫn bình thường...mai mẹ lên ạ...không, con không cần mang cái gì lên đâu...à, mẹ mua cho con ít cá mèo mang lên nhé, ở trên hà nội con không biết mua cá....vâng, con không ăn gì đâu...mẹ nhớ mang cá lên cho mèo hộ con nhé...nhớ mẹ nhé...

mắt mình chẳng còn tròn lên, còn mẹ thì cũng chẳng phá lên cười nữa...lạ thế

còn 1 điều lạ nữa là sao mèo nhà mình cũng ăn cơm cá, cơm thịt mà mãi chẳng béo lên nổi. híc

Phu Dung

Moderator
Ui, anh Bò Sữa vẫn phong độ và đẹp trai ngời ngời :D

Em Mồng Năm nhìn thương quá, so với cái lũ béo tốt ngồi mát ăn bát vàng Bò, Lucky, Lu thì trông nó xơ xác đến tội nhưng bây giờ thì đúng là bĩ cực thái lai rồi.

Tết là cơn ác mộng của mình vì không có cá cho tụi nhỏ. Mấy đứa kia chỉ ăn lấy hương lấy hoa, còn đâu là ăn Royal nhưng thằng Tí Chuột nó phải ăn cá 100% (nó là có ý thức giữ gìn sức khoẻ lắm đấy :D). Thế là từ rằm tháng Chạp mình đã phải lo dự trữ cá cho chúng nó. Khốn khổ năm nay dịp cuối năm cá nục không được mùa hay sao ấy nên mình không mua đủ cá để dự trữ cho nó. Thế là cả vụ Tết phải ăn dè, Tí Chuột lúc nào mặt cũng dài như cái bơm, suốt ngày rên rỉ kêu đói. Hôm qua rằm, người ta nghỉ bán cá, thế là lại nhịn thêm 1 bữa nữa.

Cô bạn đồng nghiệp của mình có mách 1 kinh nghiệm: mua cá nục đóng hộp cho chúng nó ăn, tính ra có đắt hơn cá hấp một chút thật nhưng rất thơm ngon, chúng nó rất thích. Cô ấy bảo ở siêu thị có loại cá nục đóng hộp loại to (một hộp 8 lạng) mà giá chưa tới 30k; đem trộn cơm cho lũ yêu tinh ăn thì bao nhiêu cơm cũng hết. Có lẽ hôm nào phải ra siêu thị thủ vài hộp về phòng thân mới được.

hoalinh

Member
Cho ăn cá nục hộp dành cho người có thể dễ làm cho mèo đi ngoài vì người ta đã ướp sẵn đường , muối , hạt tiêu ...v.v.

Cún Mèo

Member
@Linhlam: Giời ạ, 3 đứa chửa đủ hay sao mà còn con cái gì em.

Chào cả nhà, em không vào diễn đàn vì nhiều lý do lắm, trong đó có 1 lý do buồn mà em không muốn nhắc lại, không muốn nói ra.

Hội mèo dạo này vẫn rộn ràng, em thấy vui lắm. Em chỉ mong mèo tây mèo ta, mèo gì cũng vẫn được yêu thương thôi.

Từ nay em sẽ chịu khó gửi ảnh của bọn rồ nhà em, mình lại cùng tiếp tục sẻ chia nhé....

linhlamhn

Member
Ôi giời, em nhớ năm ngoái là chị đã phải tiêm thuốc để chuẩn bị sinh em bé rồi mà, thế anh chị nói với các cụ kiểu gì thế ?

trangcong

Member
aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa con bò sữa lâu lắm mới thấy chị cún mèo úp ảnh , chị không viết truyện tranh nữa à :))

Boo Boo

Member
Đây là ảnh ngày Tết, mèo đần độn ngồi cạnh lọ hoa cũng đần độn nốt:

Phản đối, phản đối.... mèo đần độn hay không thì không biết chứ lọ hoa thì chả đần độn tý nào :).
Hé hé, có kẻ khoe mèo trên web trẻ ranh kìa :D:D:D

Chị ơi, sao chị cứ chê mấy đứa nhà chị thế, tôi nghiệp bọn nó biết được chắc buồn lắm, em là em ngưỡng mộ Bò Sữa lắm, mấy hôm trời lạnh thế này mà ôm vào lòng ấm phải biết, mỗi tội mặt hơi đầu gấu, lừ lừ là tẩn luôn,^:)^

Boo Boo

Member
Có gì đâu, kiểu như mắng yêu ấy mà. Mình vẫn hay gọi mèo nhà mình là "đồ mèo con hư hỏng", gọi con gái là "con gái xấu xí"....