• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Màu Lông Của Mèo Anh Lông Ngăn???

meobeou

Member
Mình Biết dc mèo anh lông ngắn có rất nhiều màu nhưng phổ biến nhất là màu ghi xanh được gọi là Blue.giống như bức hình này

Các bạn chuyên gia về mèo cho mình hỏi em mèo lông màu này thì được gọi là màu gì? Mình đang có 1 em lông màu này mà ko biết tên của nó. Cám ơn các bạn

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Con Lucy nhà chị cũng là Mèo Anh lông ngắn nhưng lại có 2 màu: xám pha trắng.

Mới cả lông nó không ngắn hoàn toàn như mèo nhà em hoặc mấy chú Miu trên ảnh kia đâu em ạ, vì mẹ nó là mèo lông dài nên trên người nó cứ dài ngắn lung tung chả ra cái thể thống gì... Cái tai nó thì không bé bé xinh xinh như Mèo Anh mà lại to như mèo ta ấy...

Màu của Mèo Anh lông ngắn thường là màu Tàn Thuốc Lá em ạ.
Cơ mà chị vẫn yêu nó vô cùng ấy, hí hí...

Lucy hãm tài của chị là đen + xám + trắng, loạn hết cả lên í :D nhưng bé í xinh đáo để. hôm em sang em ôm nó mà nó cứ ré lên, làm em hết hồn, chả hiểu nó ré vì em làm đau chân nó hay là để trêu em nữa ... mèo hãm tài :)

meobeou

Member
Em Lucy của chị nhìn cũng xinh xinh..E ý là mèo Đực hay Cái vậy chị?E Lucy hay kêu lắm hả chị? 2 e mèo của e la e cái, chẳng thấy nó keu bao giờ cả, chúng nó bị câm hay sao ý hihi...

bong90

Member
yêu thế,khi nào bạn cho mình đến nhà để "sờ mó" các em ý nhé, hì,nhìn yêu quá cơ

Mình Biết dc mèo anh lông ngắn có rất nhiều màu nhưng phổ biến nhất là màu ghi xanh được gọi là Blue.giống như bức hình này

Các bạn chuyên gia về mèo cho mình hỏi em mèo lông màu này thì được gọi là màu gì? Mình đang có 1 em lông màu này mà ko biết tên của nó. Cám ơn các bạn
Với những hình của con mèo trên thì mình mạn phép coi đó là màu hồng được ko :D, vì nhà mình nhiều lứa đẻ cũng có màu này .Còn mèo Anh cũng có 1 vài màu khác nhau nhưng cái mặt của nó ko lẫn vào đâu được :D.Các bạn có thể tham khao thêm bài này để biết thêm về giống mèo này :Dhttp://vietpet.com/vietpet/modules.php?name=News&op=viewst&sid=443