• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Luke em của Lucky

socos

Member
Để Lucky nhà em có em trai làm bạn cho vui cửa vui nhà em chuẩn bị đón một nhóc về
Luke 22 ngày tuổi các bác xem và cho em ý kiến giúp nha, xin cám ơn

tien_xu

Member
.Đẹp quá.Mà nó là giống Husky hay alaskan vậy.đẹp quá.Bạn mua nó nhiêu vậy.

socos

Member
Cám ơn bạn tien_xu em nó là Husky bạn ạ , mình không trực tiếp mua nên không biết giá, khi có thông tin chính xác mình sẽ báo

socos

Member
Hôm trước đi thăm em nó không chuẩn bị nên chụp ít, tuần sau sẽ chụp nhiều hơn, với lại mình là thành viên mới không biết cách up nhiều hình cho gọn thấy bác Hungtrungyen sửa lại giúp thấy hơi ngại.
@ Hungtrungyen : cám ơn bác

BeMiu

Member
Đẹp lắm bạn à.
Bạn lên lập một acc ở http://photobucket.com để up ảnh lên, sau này quản lí hình ảnh cũng dễ.
Nếu không lập được thì pm cho mình, mình có thể lập dùm :) và chỉ bạn mấy bước cơ bản để đưa hình lên... đơn giản lắm.

socos

Member
Đẹp lắm bạn à.
Bạn lên lập một acc ở http://photobucket.com để up ảnh lên, sau này quản lí hình ảnh cũng dễ.
Nếu không lập được thì pm cho mình, mình có thể lập dùm :) và chỉ bạn mấy bước cơ bản để đưa hình lên... đơn giản lắm.
Cám ơn bạn nhiều lắm đang dự định chủ nhật này xuống thăm em nó rồi chụp thêm ít hình up lên, lâu nay tòan up trực tiếp trên Imageshack không à chứ ko có lưu lại.
một lần nữa xin cám ơn bạn :wave:

socos

Member
em nó đã được 40 ngày cân nặng gần 3 kg mong các bác đánh giá và chỉ giáo giúp

url=http://www.postimage.org/image.php?v=aVZAR3i]
[/url]

lala789

Member
Cún nhà bạn đẹp thật đấy,mà mắt bên kia của nó màu gì thế bạn?(Do hiệu ứng mắt đỏ nên mình không thấy)

lala789

Member
Nếu mắt bên nâu của em nó mà là màu hạt dẻ thì chúc mừng bạn,em nó được lai với Alaskan rồi.Chó Husky mà đem lai với Alaskan thì có nhiều điểm tốt vô cùng đấy.Mình chỉ nhớ vài điểm như lông đẹp hơn,thích nghi tốt và khoẻ hơn....Quá tuyệt còn gì:D

socos

Member
các bác ơi ngày mốt mình sẽ chính thức đón em nó về sau khi đã sổ giun và tiêm phòng được 1 mũi ...tự nhiên thấy lo quá
1- mình chưa từng chăm sóc cho nhỏ, chưa từng chăm sóc giống này
2- lâu nay chưa lo giờ đâm lo việc ăn uống và chăm sóc
3- nếu mình muốn cho em nó uống sữa bò + với dielac có được không ạ ?
4- vân vân và vân vân
rất mong được các bác đi trước chỉ giáo trực tiếp hoặc chỉ đường link trong này nếu có ( để tham khảo) vì mình là thành viên mới tìm chưa thấy .
Xin cám ơn các bác đã đọc bài và chỉ giáo.
Trân trọng !

@lala789 : mình chưa nhìn kỷ mắt màu gì bác ạ, nhưng nghe bác nhượng cho mình bảo là em nó không phải thuần chủng 100%, nhưng với mình thì chẳng sao, của mình là luôn luôn nhất phải không bác.
Các nhà văn thì VĂN MÌNH VỢ NGƯỜI còn đối với anh em VP thì PET MÌNH VỢ NGƯỜI mình nói có sai ae ném đá nhẹ thôi nhé.

lala789

Member
bạn đọc mấy topic từ trước trong box này cũng được mà,các bạn ấy có lời khuyên hết đấy.Nhất là trong topic Husky,ảnh và trao đổi kinh nghiệm ấy.mình hay vào đấy để đọc thêm.bạn đừng quá lo về chuyện không chăm đọc bé.mẹ mình bảo là cứ chăm như thường,kĩ càng hơn 1 chút so với chó lớn.các bạn có kinh nghiệm bảo cho uống sữa cũng được,nhưng nên hạn chế.mình chỉ biết thế chứ bạn nên đọc nhiều nguồn để biết rõ hơn,chính xác hơn.

socos

Member
Bác HungTrungYen ơi mình có 2 bài giống nhau lý do là khi post bài trước không thấy được up lên mình nghĩ bị lổi gì đó, nên up lại, hôm qua không thấy, giờ lại thấy hai bài trùng nhau kỳ quá, bác vui lòng xóa hộ một bài cám ơn bác nhiều.

Theo kế họach hôm nay mình sẽ đón Luke về nhà nhưng sau khi hỏi ý kiến bác sĩ thì bác ấy không cho đón vì Lucky ở nhà cũng đang bệnh sợ đó em nó về sẽ đây và yêu cầu để hơn 2 tháng ( 15 ngày nữa) sau khi tiêm phòng mũi thứ 2 rồi mớ đó về cho chắc ăn, thế là đành phải chờ.
Thôi kệ tái ông thất mã trong thời gian chờ đợi vào VP luyện thêm tí công lực để tự tin hơn khi đón cháu về.
Tks all

em này đẹp thật, mà sao cái loại này nhiều con có 2 mắt 2 màu khác nhau vậy các bác nhỉ

lala789

Member
mình đoán là vì lai 2 nòi này thì nhập về giá sẽ rẻ hơn,chó đẹp hơn.mình ít kinh nghiệm,đoán sai xin các bạn tha lỗi.