• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucy, Lucky & Tommy

Em cũng đang định mai qua nhà Mỡ để mua ngay cái khăn tắm đó đây chị ạ.. Đúng là em đoảng quá cơ, cứ dùng khăn bông lau cho chúng nó, khô thì có khô nhưng lâu lắm, có khi xoa nhiều quá lại làm chúng nó đau da ấy chị nhỉ...

Dạ theo em thì lau khô rồi thì sưởi nắng cũng tốt... Phải cái cái sân phải sạch tinh cơ, nếu sân mà đầy bụi thì chán lắm chị ạ..

Bảo Bối nhà chị tắm được rồi, tắm 1 lần xà phòng và tắm nhanh là được mà... Kiểu gì cũng sẽ hết rận chị ạ..
Dùng khăn bông lau cũng được, không nhất thiết phải dùng khăn loại chuyên dụng đâu. Cứ khăn bông to, lau thật mạnh, lau làm sao càng dụng nhiều lông càng tốt, như vậy nhanh khô lắm mà khỏi cần phơi nắng làm chi cho tội em nó cô ơi.

KHIEMTN

Member
Dùng khăn bông lau cũng được, không nhất thiết phải dùng khăn loại chuyên dụng đâu. Cứ khăn bông to, lau thật mạnh, lau làm sao càng rụng nhiều lông càng tốt, như vậy nhanh khô lắm mà khỏi cần phơi nắng làm chi cho tội em nó cô ơi.
Cô em mà ...ngây thơ như cái vụ ăn muối ớt TN chó mau lớn mà tin theo lời bác , bác ....chết là có !!!

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Dùng khăn bông lau cũng được, không nhất thiết phải dùng khăn loại chuyên dụng đâu. Cứ khăn bông to, lau thật mạnh, lau làm sao càng dụng nhiều lông càng tốt, như vậy nhanh khô lắm mà khỏi cần phơi nắng làm chi cho tội em nó cô ơi.
Bác ơi, thôi bác cứ dùng khăn bông để lau cho bác đi ạ, "lau thật mạnh, lau làm sao càng dụng nhiều lông càng tốt".... Thôi thế là em hiểu rồi ạ...

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ghé nhờ Phượng bức ảnh về một chú mèo có cái đuôi khá là thú vị:
Cậu ơi, làm cho nó 1 cái Topic đi chứ, tên nó là gì, nó là "chị" hay "chú"... Mà sao nó xinh thế, Trang Sún cho nó ăn gì, có ăn hùng hục như bé Lucy nhà tớ không... Thêm thông tin đi cậu Vla này lười quá đấy nhá...

Diki Ped

Member
Chị Pumpkin ơi ,
Ba chú mèo của chị dễ thương lắm .Em thích nhất là Lucky ,màu lông và dáng rất xinh .Chị chăn mèo siêu quá ,con Đốm nhà em suốt ngày chỉ uống được sữa thôi .Nhớn rồi mà chẳng chịu chạm đến cháo ,cơm lại càng không .Suốt ngày cứ phải mớn từng thìa hầu hạ nó .Khổ quá... :(

hana04nt

Member
Trời ơi em nhà bạn mấy tháng rồi mà chỉ uống sữa không thôi thế.Thế làm sao mà đủ chất được.Phải tập cho em nó dần dần chuyển sang ăn thức ăn bình thường đi nhé.Tớ nghĩ như thế thì không tốt đâu vì lớn rồi sẽ có nhu cầu dinh dưỡng khác đi chứ không làm sao đủ chất được

yeucuncon

Member
Lúc đầu em mê Lucky nhất nhưng mỗi lần em bế nó thì đều bị nó cào điên cuồng nên em "ghét" nó rồi, em cho nó xuống nhì thôi (đấy là còn cái bụng mỡ nó gỡ lại đấy). Bây giờ em yêu nhất tiểu thư Lucy, hơ hơ từ hôm qua em đã "phải lòng" nó rồi, đúng là trẻ con đáng yêu quá, lần off này chị phải mang nó đi đấy.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Chị Pumpkin ơi ,
Ba chú mèo của chị dễ thương lắm .Em thích nhất là Lucky ,màu lông và dáng rất xinh .Chị chăn mèo siêu quá ,con Đốm nhà em suốt ngày chỉ uống được sữa thôi .Nhớn rồi mà chẳng chịu chạm đến cháo ,cơm lại càng không .Suốt ngày cứ phải mớn từng thìa hầu hạ nó .Khổ quá... :(
Em thử mua cái cháo gói trong siêu thị và nấu loãng + cá pate whiskas nghiền nhỏ xem sao... Nếu nó chịu ăn thì nấu đặc dần em ạ..

Lucy cũng thích sữa bò tươi của Vinamilk loại 100% lắm... Hôm nay chị bắt chồng chị chở đi siêu thị gần nhà mua cho nó hộp 1 lít, chồng chị vừa đi vừa nghêu ngao "ối giời người đi làm quần quật cả ngày chả có sữa uống, còn mèo chơi cả ngày thì lại được uống sữa".... Chán thế cơ chứ lại, đi tị nạnh với bé mèo...:(

mèo nhà mình quí tộc lắm, sử dụng luôn xà phòng và khăn tắm của người
con này mới đầu sợ nước cực, tắm xong rồi mình cũng phải tắm luôn, vì nó vẩy nước và xà phòng lên khắp người mình :))
ít ra thì cũng phải lau khô và sấy cho nó, chứ để người nó ướp nhẹp, nó lạnh
mà mèo không quen chịu lạnh, để lạnh là nó die :(
nhất là cái đuôi với cái bụng ấy, 2 phần đấy yếu, để lạnh là nó ốm ...

nhimseo

Member
chị ơi ,mua khăn chuyên dụng và các đồ dùng cho mèo ở địa chỉ nào ở HN đảm bảo hả chị ? Em cũng đang định nuôi 1 bé ,hỏi trước để còn biết đường khi nào về Hn thì ra mua 1 loạt đem về quê nhà ( Chưa nhận nuôi được bé mèo nào đã lo mua đồ rồi , hihi :d )

hoalinh

Member
Topic nì có gần hai năm rùi , bài viết cuối cùng vào ngày 01-10-2008 .Nhimseo quật mồ giỏi thiệt

julioboy

Member
mèo nhà em mà tắm xong là em xấy liền,chứ để tự lau như vậy em sợ nó dễ nhiễm bệnh lắm