• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucky nhà mình ốm :(

Đêm thứ 6 Lucky bị nôn và tiêu chảy, mình lo quá nên hôm sau gọi anh Chienvet đến khám cho bé.
Bé tiêm xong có vẻ khoẻ mạnh, sáng hôm sau (chủ nhật) ăn giò rất nhiệt tình nên mình đã mừng mừng, anh Chiền định không tiêm nữa.
Nhưng tới tối bé lại nôn, bỏ ăn, lại còn nôn ra dịch vàng... Nên sáng nay anh Chiền lại tới tiêm nữa, và còn truyền cho bé nữa, vì bé bỏ ăn và tỏ ra uể oải, đụng vào bé thì bé cáu và cắn bậy...
Tới giờ bé bị tiêu chảy nặng, chảy nước dãi dầm dề, nôn ra toàn dịch nhớt, nhầy, có lúc còn có máu... Anh Chiền nói là có thể thời tiết làm bé bị phát bệnh truyền nhiễm trong người ( hồi 2 tháng bé có bị ho, nghi là care hoặc kennel, nhưng đã chữa khỏi). Bây giờ chỉ còn cách truyền cho bé vì uống nước đường vào bé cũng nôn, bé hoàn toàn chỉ nằm 1 chỗ, nhớt dãi, phân dính đầy trên lông nhìn rất tội... Mình mong là chữa khỏi cho bé một lần thì lần này biết đâu sẽ lại may mắn nữa, dù sao care thì vẫn có phần trăm khỏi mà :)
Mong các bạn chia sẻ :)

Ky đã tiêu chảy ra máu 2 lần... Hiện tại em đang rất yếu và mệt.
Hy vọng đêm nay em sẽ không sao, mình rất lo đêm nay em có thể sẽ đi...
cố lên em của chị :(

daicatu

cún nhà bạn được mấy tháng rồi? đã thay răng chưa? có thể cún thay răng nuốt vào bị chảy máy dạ dày .... cún đã tiêm đủ 2 mũi phòng bệnh chưa?

Ms Linh

Member
Thương bé quá!! Mong cho bé có đc 1 phép màu!! Cố lên em nhé!! :(

rhinky

Member
chia buồn cùng bạn nha. ai cũng có số cả.mong là bạn vẫn tiếp tục yêu thương giống cocker và tìm dc niềm vui khác để bù đắp nổi đau này

Ms Linh

Member
Chia buồn với bạn 1 nỗi đau.. nỗi đau quá lớn phải ko? Cố gắng lên nhé.. em đã sang 1 thế giới khác tốt hơn.. ko còn những đau đớn nữa rồi... Hãy tin vậy nhé!!