• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

Lucky có em gái, một bé mèo Anh..

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Các anh chị ở Viet Pet mừng cho Lucky nhé, Lucky có em gái đây, một bé mèo Anh lông xám pha trắng..

Vậy là hiện tại, trên khu vườn nhỏ đã - từng - là - của - Lucky, có 3 chú mèo sinh sống: Tommy; Lucky & Em bé Lucy.

Mẹ của chúng nó bận quá nên chỉ update một số hình ảnh của Lucy lên thôi nhé, để mấy hôm nữa rảnh rỗi, mẹ chúng nó sẽ gửi cho cả nhà ảnh của cả ba đứa mất dạy ấy cho cả nhà xem..

Cả nhà chào đón bé Lucy của Gia đình nhà Lucky nhé:

Em chào các bạn & các anh chị Viet Pet, em là Lucy:

Không như anh Lucky, bé Lucy ta đây rất thích chộp các bạn cá vàng.. Và thích làm Mummy lo thắt ruột cho tính mạng của các bạn cá..

Đứng từ xa mà soi lũ cá đó cũng khoai khoái nhể, để rình hôm nào "bà bô" đi vắng, ta sẽ chụp cả bọn đó để chiên xù chén cho đã, khè khè..

Hoa nhài à? Dớ dẩn, phù phiếm, hâm đơ.. Mai ta sẽ bẻ hết, gẫy hết, dẫm đạp cho đã cái chân ta, khè khè.. Mà sao "bà bô" chưa biến đi để ta thực hiện luôn nhỉ???

I'm Neko

Dịch giả Vietpet
First Person đây chị Phượng ơi! Một câu thôi: Tuyệt cú mèo! Tai sạch quá, hiện tại và tương lai sẽ là một bé mèo khỏe mạnh xinh đẹp đây! Em sẽ làm Cô đỡ mông cho bé nhá bác Phượng;;)! Zai hay gái đây nhợ;;)? Cứ tưởng bác Phượng nhà mình thế nào, hóa ra cũng máu me phết đấy:p.

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ta có cái kiểu giả ngây giả thơ hơi bị giỏi, nhưng thực ra đó là "chó sói đội lốt cừu non".. Hai thằng đực rựa kia ta khè 1 phát là sợ "tẽ vài" cho mà xem, hé hé hé..

Bây giờ thì ta đi thám thính cái khu vườn này đã, đúng là chỉ giỏi khoe khoang khoác lác, vườn gì mà cây cối lèo tèo xấu xí không thể tả... Ta là ta thấy khó chịu lắm rồi đấy nhé...

Nó là Lucy đấy... Mẹ nó đang rầu hết cả người đây, nghịch như quỷ sứ mà lại lười ăn lắm... Hu hu hu...

Rose1402

Vietpet sponsor
Đáng yêu quá chúc mừng chị Phượng có mem mới trong nhà :D Trông Lucy có màu lông đẹp và độc quá :X ghen tỵ quá đấy :p

Xem những bức hình của Lucy mà cảm thấy căng thẳng mệt mỏi tan biến hết... cảm ơn chủ của Lucy nhiều... :X

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
First Person đây chị Phượng ơi! Một câu thôi: Tuyệt cú mèo! Tai sạch quá, hiện tại và tương lai sẽ là một bé mèo khỏe mạnh xinh đẹp đây! Em sẽ làm Cô đỡ mông cho bé nhá bác Phượng;;)! Zai hay gái đây nhợ;;)? Cứ tưởng bác Phượng nhà mình thế nào, hóa ra cũng máu me phết đấy:p.
Hic, cho đến 1h chiều qua tao cũng không nghĩ tao sẽ có thêm 1 bé mèo mới.. Nhưng khi bế nó trong tay & nó cứ quấn lấy tao thì tao biết tao phải là của nó rồi, tao lại mãi lưu đày trong kiếp kẻ hầu người hạ rồi..

Mà hôm qua bế nó về, xong lại đọc mấy Topic về các em mèo bị bỏ rơi, thấy đau xót không thể tả... Đúng là xã hội kẻ ăn không hết người lần không ra, buồn quá đi mất...

hana04nt

Member
Chị Phượng ơi xinh quá đi mất thôi.Màu lông tuyệt vời luôn.Sao lại có màu xám xám thế kia nhỉ.Em này mới về mà trông chả có vẻ gì là sợ sệt.Chắc vừa về đã biết có chốn hoành hành rồi đây.Chúc mừng chị Pump có hoàng hậu mới mà cúc cung phục vụ hehe.

tungquay

Member
em này màu xanh tàn thuốc lá pha trắng, khi trưởng thành sẽ là 1 em dễ thương đấy hihihi...chúc mừng

ui! sướng thế! em mào xinh quá. chị "nhặt" nó ở đâu vậy? chị còn con mèo không thừa kế cho em đi!!!!!!!!
con này có màu lông xám tro giống hệt con mèo cũ nhà em .. hê hê,
hôm off mèo chị có mang em nó đi được không? em thick nhất mấy cái con nhịch nhịch, càng ngịch càng thích, nhìn xinh lắm.....hơ hơ
Hana cũng mang mèo con đi đấy, nếu có đi là có bạn rồi....xinh quá cơ....tiếc rằng nó là con gái....ko thì....ha ha ha =))

matsat

Member
:D:D:D chúc mừng chị Phượng , thế là hiện thời nhà chị có ba nhóc rồi khỏi phải ghen tị với em nhá . Mà con bé Lucy này xinh ghê , cái mặt ngây thơ vô ( số ) tội =)), ko biết mẹ Phượng " nhặt " ở đâu về một đứa xinh xắn , đáng yêu thế chứ :) . Ôi ôi , Chip đang ngồi cạnh em đây này , có vẻ con bé thích bạn Lucy lắm nên cứ lấy chân cào cào màn hình :D . Cuối cùng xin chúc em Lucy khoẻ mạnh , hay ăn chóng lớn ( chỉ mong đừng có quá khổ như anh Lucky =)))

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ôi giời ơi, có mà nhặt được khối ra ấy...

Hu hu hu, chị phải mua đấy. Lông nó mềm mượt như tơ ấm ấy, và lại có màu ghi ánh xanh tím nữa chứ...

Nhưng mà nghịch kinh khủng, nhảy choi choi & khè cả Lucky lẫn Tôm...

à méo

Member
Chị ơi mặt quá xinh luôn ấy! Em này mà vỗ béo như Lucky chắc mùa đông khỏi phải đắp chăn luôn!
Ba đứa nằm quây xung quanh: 1 đứa vắt ngang cổ, 1 đứa vắt ngang bụng, 1 đứa rúc vào nách! Ấm thôi rồi!

*piru*

Member
ui bé này giờ lớn nhanh thế à :X hôm em bế còn nhảy lon ton, bé này là nghịch nhất đàn rồi :X dễ thương quá :) ( hehem chắc chủ nhân bé lucy chắc bị chém một chút ... :D ) không sao :X bé này xinh mà

tungquay

Member
Chị ơi mặt quá xinh luôn ấy! Em này mà vỗ béo như Lucky chắc mùa đông khỏi phải đắp chăn luôn!
Ba đứa nằm quây xung quanh: 1 đứa vắt ngang cổ, 1 đứa vắt ngang bụng, 1 đứa rúc vào nách! Ấm thôi rồi!

Ặc ặc rúc đâu thì rúc nhưng mà thấy khoản rúc vào ..nác..h là ko ổn lắm đâu nhé...nhỡ khi bị viêm cánh mà bắt em nó rúc vào thì có mà ...ặc..ặc...:D

tungquay

Member
ui bé này giờ lớn nhanh thế à :X hôm em bế còn nhảy lon ton, bé này là nghịch nhất đàn rồi :X dễ thương quá :) ( hehem chắc chủ nhân bé lucy chắc bị chém một chút ... :D ) không sao :X bé này xinh mà

Chủ nhân của em này ko hề bị chém chút nào nhé...ko biết bạn hỏi em nó bao nhiêu nhưng cam đoan rằng em nó giá rất hữu nghị nhé...mà quan trọng mẹ nó thích rồi thì có bị chém, chém nữa thì vẫn cứ chơi nhé....Pumky chịu chơi mà ...nhở....hôm nào mời tớ đi ăn bún chả nhé :D

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Ấy ấy, vụ này hơi thiếu tế nhị rồi... Được cái mẹ cháu cũng không vấn đề gì ạ.. Thằng Lucky vẫn gối đầu vào cánh tay mẹ và ôm mẹ ngủ suốt mà vẫn có hàng trăm cô yêu mèo xin hôn bụng hông mông thơm gáy thơm đầu thằng bé đấy ạ..

Nhưng mẹ cháu xin dừng các vấn đề về "cơ thể con người" ở đây ạ...

Hic, mẹ cháu cũng không phải người chịu chơi đâu bác Tùng ơi, mẹ cháu có lòng yêu mèo thật mà, mới cả khi đến gặp & bế Lucy, con cứ quấn lấy mẹ nên không đừng được, phải mua con ngay không mẹ cháu chết mất... Mẹ cháu yêu mèo ít về dáng vẻ bên noài lắm, mà yêu vì thấy Lucy yêu mẹ thôi...

*piru*

Member
Chủ nhân của em này ko hề bị chém chút nào nhé...ko biết bạn hỏi em nó bao nhiêu nhưng cam đoan rằng em nó giá rất hữu nghị nhé...mà quan trọng mẹ nó thích rồi thì có bị chém, chém nữa thì vẫn cứ chơi nhé....Pumky chịu chơi mà ...nhở....hôm nào mời tớ đi ăn bún chả nhé :D
=)) trời ạ :) nói đùa cũng không được sao bạn :) thực ra cái gì cũng có một giá trị nào đó, nhưng với chị pumkin thì bé lucy vô giá rồi :X hihi, làm gì đã phải thắc mắc thế :)

@ To chị pumpkin: đúng không chị ^ ^

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Với chị thì Mèo là vô giá, sự thật đấy, dù cho nó có ghẻ kềnh càng, trụi lông mắt lác...

Nhưng đang ngồi ở chỗ làm mà lo thắt cả ruột đây, chả biết nó ở nhà thế nào, anh Lucky có trêu nó không, anh Tommy có khè nó không... Nó có đánh nhau với các anh không... Chị chỉ muốn bỏ làm để mà chạy về thôi nhưng công việc không cho phép... Phải làm thì mới có tiền mua thức ăn cho chúng nó chứ... Hu hu hu...

Hipxinh

Member
Chị ơi sao lại có em bé Lucky xinh thế này. Nhìn em ý thôi đã thấy yêu rồi, lovely và lively. Ngưỡng mộ chị quá. Hôm nào off chị nhớ bế cả 3 em đi chị nhé.

*piru*

Member
Với chị thì Mèo là vô giá, sự thật đấy, dù cho nó có ghẻ kềnh càng, trụi lông mắt lác...

Nhưng đang ngồi ở chỗ làm mà lo thắt cả ruột đây, chả biết nó ở nhà thế nào, anh Lucky có trêu nó không, anh Tommy có khè nó không... Nó có đánh nhau với các anh không... Chị chỉ muốn bỏ làm để mà chạy về thôi nhưng công việc không cho phép... Phải làm thì mới có tiền mua thức ăn cho chúng nó chứ... Hu hu hu...
chị yêu mấy bé quá :X em nghĩ có khi giờ mấy anh em đang nằm ôm nhau ngủ chờ mẹ đi làm về mua quà cho ;)), em nghĩ với tình yêu thương của chị dành cho mấy bé thì mấy bé hạnh phúc nhất rồi :), chị đừng lo nhé :) nhà em chăm 1 đứa đã mệt lắm rồi , chứ thấy chị bây giờ em ngưỡng mộ lắm :X

Pumpkin

Phó CN CLB Mèo
Em ấy tên là LUCY em ạ, chị thích chúng nó có tên na ná nhau để gọi cho vần vò í mà... Ba bài thơ của chị đấy em ơi: Lucky; Tommy & Lucy..

Mỗi tội ba bài thơ này khè nhau kinh khủng lắm, bài thơ thứ hai cào sứt tai bài thơ thứ nhất, bài thơ thứ 3 dọa giết cả hai bài thơ còn lại... Sốt hết cả ruột cả gan lên đây Hip ơi...