• Chào mừng bạn Khách đến với diễn đàn, chúc bạn vui vẻ sinh hoạt cùng cộng đồng Vietpet.
    Diễn đàn đã có sẵn cơ sở dữ liệu tương đối lớn về các vấn đề thường gặp như thú y, huấn luyện, chăm sóc thú cưng..., bạn Khách vui lòng tìm đọc kỹ trước khi gửi câu hỏi.
    Lưu ý: Diễn đàn không chấp nhận ngôn ngữ chat, bài viết không có nội dung ( bài spam).

LucKy 3 tháng tuổi nhà mình nè .Anh em góp ý nhẹ tay thui nha :D

bahung413

Member
chó của bạn đẹp qúa, bạn có thể cho mình biết bạn mua ở đâu không, mình đang tìm một em mực như của bạn. mong hồi âm. dt 0974463168. :)

nguyenson

Member
Chào Sơn! Lâu rồi sao không thấy đưa hình Lucky lên?
Còn đây là em của Lucky nè:

phuquoc10

lâu quá mình không lên diễnn đàn vì lucky bây giờ đã làm bố rồi, được 4 con, mình chưa chụp được hết nên post một số tấm tạm vậy nhé.

phuquoc10

Chào anh Sơn lucky h nó lớn khỏe rồi anh à, quậy hết sức, chạy nhảy đào bới bắt chuột, đánh nhau vô địch. Cơ của nó chắc khỏe nhìn phê lắm anh à, chắc em phải tích cực tập chạy thêm cho nó để săn lại nữa quá hihi

Nhìn chó của mấy bác thấy xinh ghê, cứ nhìn là lại nhớ những kỉ niệm với chú PQ ngày xưa của mình. Bọn trộm bẫy thuốc 3 lần, lần nào e nó cũng ở nhà tự quăng người lên cao rớt xuống liên tục để ói thuốc ra. Lần thứ 3 thì thuốc quá nặng em nó k qua nổi. Nay bây giờ sau 4 năm lại có 1 bé PQ mới về, cái mặt k khác gì thằng ku PQ ngày xưa. Giống này vừa khôn vừa tình cảm ghê gớm>:D<

Cái hôn tay nà;)

triduc

Sau khi hỏi mọi người thì bạn chủ topic làm thế nào mà tai em PQ nó dựng hết đấy? Chia sẻ cho mọi người với bạn nhé!

HẢI ĐĂNG

Sau khi hỏi mọi người thì bạn chủ topic làm thế nào mà tai em PQ nó dựng hết đấy? Chia sẻ cho mọi người với bạn nhé!
Tôi được biết những người nuôi chó PQ sinh sản đã cho chó con ăn thêm cháo thịt và sữa + bú sữa mẹ. Ngoài 2 tháng họ xuất chuồng.Khi ta mua về cũng phải tiếp tục cho chó ăn cháo thịt +sữa và tập cho ăn cơm hạt. ngững thức ăn đó bản thân đã có canci nhưng muốn chó chóng dựng tai và đuôi bạn nên cho chó uống thêm canci dạng ống như ống tiêm, mua ở các quầy thuốc Tây. Buổi sáng sau khi cho chó ăn, khoảng 8 giờ cho uống 1 ống.
Việc bổ xung canci phải tiến hành sớm, nếu chó đã ngoải 4-5 tháng mới làm thì khả năng dựng tai rất khó đó .
Vài kn từ thực tế, chia sẻ cùng bạn.

choco_coffee198

chó đẹp lắm, xoáy và lông đều đẹp, chúc mừng bạn đã sở hữu được 1 chú chó tuyệt<:p

nguyenson

Member
Chào anh Sơn lucky h nó lớn khỏe rồi anh à, quậy hết sức, chạy nhảy đào bới bắt chuột, đánh nhau vô địch. Cơ của nó chắc khỏe nhìn phê lắm anh à, chắc em phải tích cực tập chạy thêm cho nó để săn lại nữa quá hihi
.................
Em cho Lucky làm bố hơi sớm đấy. Phải trên một tuổi thì nó mới phát triển đầy đủ ... nhưng dù sao cũng chúc mừng em và bố con Lucky:):):)

Còn em của Lucky giơ đây cũng đã ra dáng lắm, em xem có giống Lucky không nha:

sonnguyen0307

y Chang lucky luôn hihi, như hai giọt nước ấy anh nhỉ. LK dạo này nó phá quá và lì nữa trốn ra ngoài chơi hoài kiu về nhà thì không thèm về luôn này a

sonnguyen0307

khi tai của LK bắt đầu hơi dựng mình cho nó an thêm viên canxi, tập cho nó vận động nhiều thì khoảng độ 1 th sau tai nó dụng chót vót ấy

nguyenson

Member
y Chang lucky luôn hihi, như hai giọt nước ấy anh nhỉ. LK dạo này nó phá quá và lì nữa trốn ra ngoài chơi hoài kiu về nhà thì không thèm về luôn này a
Có lẽ Lucky giống cha nó, phá và đánh lộn thì phải nói là hết biết luôn, nhất là lúc con cái lên giống thì nó bỏ ăn 3, 4 ngày chỉ nằm coi chừng con cái, đố con chó lạ nào bén mảng lại gần con cái được;;);;);;)

Onami

Member
Chó đẹp khá toàn diện.

Sân trơn quá bạn ạ, chó đi trượt chân về lâu dài sẽ ảnh hưởng tới hình thể. Và bạn ít cho nó vận động hay sao mà hơi béo.

Có điều kiện sáng sáng cho nó đi chạy.